นกและคน คนและนก

เริ่มโดย ด.ช.หาด, มีนาคม 20, 2009, 07:01:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

din2

มาให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ครับ ผมยังไม่มีนกกำลังศึกษาจากเวปนี้แหละครับ ปูเสื่อรอด้วยคนครับ

9Tui

อ่านแล้ว ได้บรรยากาศดีครับ ได้ความรู้ด้วย.
[img align=left]http://i65.photobucket.com/albums/h231/chaptui/Signature_Birds.jpg[/img]

ปล.นกในภาพไม่ใช่ของผมน่ะครับ
เลี้ยงนกดูแลนกให้ดีด้วยน่ะ

ด.ช.หาด

และแล้ว
.
.
.
.
.
.
.
.
และแล้ว.
..
.
.
.
..
.
.
.
.
.
.
.
.
.
และแล้ว.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
วันนี้ไปมา ร้อยเอ็ดเจ็ดย่านน้ำ และแล้ว.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
และแว้ววววววววววว
.
..
ก็.
.
.
ไปเจอน้องนั่งหลบมุมอยู่ตัวนึง
หนึ่งในสมาชิก แก๊งค์ "จู้ฮุกกรู"

ด.ช.หาด

เห็นแค่นี้ ใครทายถูกว่านกอะไร มีรางวัลจ้า  
เนื่องจากวันนี้ เหนื่อยมากมาย ยังไงข้อมูลวันนี้ขอยกยอดไปในวันพรุ่งนี้นะครับ ไม่ไหวแล้วครับตาจะหลับแล้วววววววว ZzZzZzZz
หนึ่งในสมาชิก แก๊งค์ "จู้ฮุกกรู"

DNA

นกแก้วปากขอ

แน่นอน ชัวร์ๆๆๆๆ

ตัวสีเทา หางเเดง

:hammer:  :hammer:  :hammer:  :hammer:  :hammer:

GoGuy

ทายจริงๆ ลูกเกรย์ครับผม

"วันนี้วันที่ 22 มีนาคม 2552 เราจะมาเฝ้าติดตามชีวิตของเจ้านกน้อยตัวนี้กัน" โอ๊ะๆ อย่างกะหนังทรูแมนโชว์เลย
[img align=left]http://mobile-sg.com/images/chicken-little.gif[/img]

ยิ้มกว้างๆหน่อยสิ....

pjm

ทายถูกแล้วได้อะไร

แต่แน่ๆๆผมทายถูกแน่นอน   55555

ลุงน้อย

อ้างถึงด.ช.หาด เป็นผู้เขียน:
ไซริงค์อันละ 50 บาท ถูกออกแบบมาใช้ทางการแพทย์ ที่ใช้แบบครั้งเดียวทิ้ง พอเราเอามาใช้หลาย ๆ ครั้ง ข้อยางจะบวม เวลาบวมแล้วตอนป้อนนกก็ลุ้นกันล่ะครับงานนี้ ว่ามันจะพรวด อย่างแรงเข้าปากนกเมื่อไร (ผมว่าอันนี้หลาย ๆ คนเคยเจอ)  และตัวเลขลบเลื่อนได้ง่าย

ผมได้รับคำแนะนำมาจากเซียนบูรพาว่า

ให้เอา สก๊อตเทป ปิดตรงตัวเลขไว้ก่อนใช้งาน จะทำให้ตัวเลขนั้นอยู่ยืนยาวจนลูกยางบวมเลยจ้า

ลองดูแล้ว นำมาใช้กลับ ไซริงค์ตามร้านขายยา จริงแท้แน่นอนครับท่านผู้ชม  

ลองนำไปใช้กันได้นะครับ ไม่ว่ากัน   8-)
ลุงน้อย แสนดี. 555

ลุงน้อย

เรื่องคำถามอะ  ถ้าให้รายละเอียดถึง พ่อแม่นกด้วย มีรางวัลพิเศษได้หรือเปล่า  :-D
ลุงน้อย แสนดี. 555

...

อ้างถึงลุงน้อย เป็นผู้เขียน:
ไซริงค์อันละ 50 บาท ถูกออกแบบมาใช้ทางการแพทย์ ที่ใช้แบบครั้งเดียวทิ้ง พอเราเอามาใช้หลาย ๆ ครั้ง ข้อยางจะบวม เวลาบวมแล้วตอนป้อนนกก็ลุ้นกันล่ะครับงานนี้ ว่ามันจะพรวด อย่างแรงเข้าปากนกเมื่อไร (ผมว่าอันนี้หลาย ๆ คนเคยเจอ)  และตัวเลขลบเลื่อนได้ง่าย

ผมได้รับคำแนะนำมาจากเซียนบูรพาว่า

ให้เอา สก๊อตเทป ปิดตรงตัวเลขไว้ก่อนใช้งาน จะทำให้ตัวเลขนั้นอยู่ยืนยาวจนลูกยางบวมเลยจ้า

ลองดูแล้ว นำมาใช้กลับ ไซริงค์ตามร้านขายยา จริงแท้แน่นอนครับท่านผู้ชม  

ลองนำไปใช้กันได้นะครับ ไม่ว่ากัน   8-)

ไซด์ริ้ง  แบบนี้ใช้ได้ยาวนานเลยน๊ะครับ  ผมใช้มาร่วม ๆ 4 ปีกว่าแล้ว  สมัยก่อนอันละ  270 บาท  ตัวเลขถึงจะหายหมด  ก็ไม่นาจะมีปัญหาครับ เพราะถึงสุดเต็มที่ ตามกำหนดคือ 60 ml / หรือ 60 CC  แต่ถ้าดึงสุดจริง ๆ ก็จะอยู่ราว ๆ 70 - 75 ml / หรือ 75 CC  

Guest

อ้างถึงปู่ เป็นผู้เขียน:

ไซด์ริ้ง  แบบนี้ใช้ได้ยาวนานเลยน๊ะครับ  ผมใช้มาร่วม ๆ 4 ปีกว่าแล้ว  สมัยก่อนอันละ  270 บาท  ตัวเลขถึงจะหายหมด  ก็ไม่นาจะมีปัญหาครับ เพราะถึงสุดเต็มที่ ตามกำหนดคือ 60 ml / หรือ 60 CC  แต่ถ้าดึงสุดจริง ๆ ก็จะอยู่ราว ๆ 70 - 75 ml / หรือ 75 CC  

ผมหมายถึง ไซริงค์ อย่างถูก 5-50 บาท ประเภทหลายร้อย ย่อมต้องดีกว่าอยู่แลวหละ ปู่โด้  เจ้าปัญญา  :-D

เจ้าปัญญาเนี่ย ต้องตรวจทานก่อนส่งขึ้นโพส  เพราะกลัวพิมพ์ผิด  ตัว ญ ตัวที่2 กลายเป็น ห  ไปซะงั้น ( เหมือนที่ผมเคยเจอ )  แซวเล่นนะปู่โด้   :lol:

ลุงน้อยเองครับ ไม่รู้ทำไมกลายเป็นผู้แวะมาเยือน หุหุหุหุ

onlyA

ทายถูกให้อะไรน้องอู๋ รับรอง พี่กับป๋า ได้กันสองคนแน่นอน อิอิอิ

...

อ้างถึงผู้แวะมาเยือน เป็นผู้เขียน:
อ้างถึงปู่ เป็นผู้เขียน:

ผมหมายถึง ไซริงค์ อย่างถูก 5-50 บาท ประเภทหลายร้อย ย่อมต้องดีกว่าอยู่แลวหละ ปู่โด้  เจ้าปัญญา  :-D

เจ้าปัญญาเนี่ย ต้องตรวจทานก่อนส่งขึ้นโพส  เพราะกลัวพิมพ์ผิด  ตัว ญ ตัวที่2 กลายเป็น ห  ไปซะงั้น ( เหมือนที่ผมเคยเจอ )  แซวเล่นนะปู่โด้   :lol:

ลุงน้อยเองครับ ไม่รู้ทำไมกลายเป็นผู้แวะมาเยือน หุหุหุหุ

พอดีแก่แล้วน๊ะขอรับกระผม  เอาน่าผิดเล็กผิดน้อย  บ่ เป็นหยังหรอกน๊ะขอรับกระผม

[/b] [/color]