วิตามิน เทคนิค อาหารเสริม สำหรับนก

เริ่มโดย ..., พฤษภาคม 24, 2009, 06:04:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

กิตติ

ซื่อได้ที่คลอง 10 รังสิต-นครนายก ครับกิโลละ 50 บาท ให้กินได้ดีที่ลูกสีดำๆ แนะนำเพิ่มว่าให้ใช้คู่กับใบกระเพรา[ quote]
m_birds เป็นผู้เขียน:
ผลหมากเม่า ที่ว่าหน้าตามันเป็นไงหาได้ที่ไหนช่วยแนะนำด้วยครับ[/quote]
:-D   8-)  :pint:  :hammer:

Noru

:-)  :-)  :-)ได้ อาหารหลายแบบหลายชนิดจริงๆ แต่ที่บ้านมี มาคอตัวหนึ่ง มันจะกินแต่ของที่รู้จักเคยกินเท่านั้นพยายามฝึกหลายครั้ง คาบทิ้งๆ ซะงั้น  ใครมีวิธี ฝึกให้เค้ากินอาหาร ได้หลากหลายบ้าง คะ

M16

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย จะเกิดชาติไหนก็ไทยด้วยกัน

aong1

อ้างถึงNoru เป็นผู้เขียน:
:-)  :-)  :-)ได้ อาหารหลายแบบหลายชนิดจริงๆ แต่ที่บ้านมี มาคอตัวหนึ่ง มันจะกินแต่ของที่รู้จักเคยกินเท่านั้นพยายามฝึกหลายครั้ง คาบทิ้งๆ ซะงั้น  ใครมีวิธี ฝึกให้เค้ากินอาหาร ได้หลากหลายบ้าง คะ

เคยลองหักดิบนกรึยังครับแม่เลี้ยง(อดอาหาร) ผมว่ามันก็มีผลเหมือนกันนะ เช่น เมื่อก่อนเอาสาลี่ให้นกกิน ผลปรากฏว่าไม่ยอมแตะเลย ก็ลองให้อดช่วงเที่ยง พอตอนเย็นเอาสาลี่ให้ใหม่ เค้าก็กินเลยครับจนถึงตอนนี้ให้สาลี่ เค้าไม่ปฏิเสธเลย

ปล.หมากเม่าที่บ้านผม(ขอนแก่น) ไม่มีเลยครับ มีแต่แถวจังหวัดเลยนู้น ผมเลยลองให้ลูกหว้าหลวงเค้ากิน แต่เห็นเค้ามีแต่แทะเล่น ซึ่งแม้แต่เมล็ดเค้าก็แทะจนละเอียด อย่างนี้นกจะได้รับสารอาหารในลูกหว้ารึปล่าวครับ
มือใหม่ในวันนี้...คือเซียนนกในวันข้างหน้า :pint: