ช่วยด้วยค่ะ ลูกนกไม่ยอมกินอาหาร

เริ่มโดย เบิร์ดเบิร์ด, กรกฎาคม 10, 2017, 01:53:14 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เบิร์ดเบิร์ด

สวัสดีค่ะ อยากถามผู้รู้เกี่ยวกับอาการลูกนกค่ะ คือไม่มั่นใจว่าเขาป่วย ลูกนกอายุประมาณ 1 เดือนค่ะ  ลูกนกจะไม่ค่อยกินอาหารค่ะ กินน้อยมาก พอเราจะจับป้อน เขาก็ไม่ยอมเปิดปากค่ะ หรือพอป้อนเขาก็สะบัดๆอาหารออก ตอนนี้ผอมมากค่ะ บางทีก็เหมือนเขาไม่ค่อยมีแรงเลย ตอนเอามาใหม่ๆเขาก็กินน้อยนะคะ แต่อันนี้น้อยมากๆ  เป็นห่วงมากๆ กลัวเขาตายเพราะเลี้ยงเลิฟเบิร์ดครั้งแรก คือเลี้ยง 2 ตัวค่ะ ตอนแรกอีกตัวนึงป่วย แล้วตัวนี้เขาอยู่ๆก็กินเยอะค่ะ แล้วเขาชอบเล่นกับตัวที่ป่วย เลยให้เขากินยา amoxycilin 500 กันไว้ ผสมลงในอาหารนิดเดียวค่ะ หลังจากนั้นเขาก็เริ่มทานน้อย คือต้องทำยังไงคะ กลัวเขาจากไปมากๆ เขาก็ไม่ค่อยซึมนะคะ กระพือปีก เล่นกับอีกตัวตามปกติ แต่ไม่ค่อยยอมกินอาหารเลยค่ะ

put

คงจะให้.ยาน้อยเกินไปควรให้1หัวไม้ขีดผสมในอาหารตอนช้ากับตอนเย็นป้อน5วัน

ตัวสีเหลืองนี้ค่ะที่ไม่ค่อยยอมกินอาหาร ㅠ ㅠ เขาผอมมากเลนค่ะถ้าเทียบกับตัวสีเขียว

ที่คุณ put บอกให้ยาเท่าหัวไม้ขีดนี่ต่ออาหารกี่ซีซีคะ