ขอคำแนะนำ การรักษานกเขาไฟตัวนี้ค่ะ

เริ่มโดย natch_ou, สิงหาคม 09, 2017, 03:58:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

natch_ou

ขอคำชี้แนะค่ะ นกเขาไฟท่าทางน่าจะป่วยหนัก พบอยู่ที่พื้นโรงงาน เลยเก็บเค้ามาไว้ก่อน เป็นนกตามธรรมชาติมั้งคะ ไม่รู้อาการก่อนหน้านี้ แต่อสการปัจจุบันคือ ขนพอง ซึม กินน้ำได้น้อย

อยากทราบวิธีรักษาค่ะ ขอบคุณค่ะ
ーーーーーーーーーーーーーーーーーーーーーーーーーーーー
RIP. "ALBINO".. "AECHO".. "GAMO".. "DUAL".. & "DUO"
ลูกจะอยู่ในความทรงจำแห่งรักของพ่อและแม่ตลอดไป
------<<@

put

ไปที่ร้านขายยาคนซื้อยา ด้อคซี่ไซคลีน100มก  แกะยาแล้วแบ่ง4ส่วนเอามา1ส่วนผสมน้ำ10ซี.ซี.ดูดน้ำยา0.7ซี.ซี.ป้อนเช้ากับเย็น5วัน  น้ำยาที่เหลือเก็บเข้าตู้เย็น