รบกวนขอคำแนะนำในการดูแลและรักษานกพิราบตัวนี้ด้วยค่ะ

เริ่มโดย Scylla, สิงหาคม 11, 2017, 06:57:52 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Scylla

เก็บนกมาจากข้างทางค่ะ นกมีอาการคอพับแต่พยายามยกคอขึ้น ยกได้แป๊บๆแล้วก็พับลงไปอีก นกขนไม่ร่วง ตาใส ยืนได้ปกติ พยายามกระพือบิกแต่บินไม่ขึ้น
รบกวนขอคำแนะนำในการดูแล และรักษานกตัวนี้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

put

โอกาสรอดยาก  เนื่องจากนกหมดแรงแล้ว จะลองรักษาดูก็ได้  ซื้อยา เมโทรนิดาโซล  มีชนิด200 400มก  ชนิด200มกบดละเอียดแบ่ง4ส่วนเอามา1ส่วนผสมน้10ซี.ซี. ดูดน้ำยา2ซี.ซี. ฟีดหรือป้อนวันละครั้ง5วัน  ้า400มกก็หันครึ่ง

put