ขอคำแนะนำในการดูแลนกระหว่างเดินทางค่ะ

เริ่มโดย เบิร์ดเบิร์ด, สิงหาคม 30, 2017, 02:27:58 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เบิร์ดเบิร์ด

คือต้องนำนกเดินทางไปต่างจังหวัด แถวภาคเหนือค่ะ ย้ายนกไปอยู่ที่นั้นเลย เลยอยากจะขอคำแนะนำว่า ในช่วงการเดินทาง ควรดูแลนกยังไง และเมื่อไปถึงที่อยู่ใหม่ของเขา ต้องทำยังไงให้เขาชิน ปกติไม่ได้ขังเขาค่ะ แต่เอาไปต่างจังหวัดก็ต้องขังเพราะแถวบ้านมีแมว ควรจะทำยังไงไม่ให้นกเครียดคะ นกเลิฟเบิร์ด2ตัว อายุประมาณ 2เดือนกว่าค่ะ

put

ใยระหว่างเดินทาง ไม่ต้องป้อนอาหาร  ถึงปลายทาง1-2ชม.ค่อยป้อน  กินได้เท่าไหร่ก็เเท่านั้น หลังจากนั้นค่อยหั่นข้าวโพดให้นกและเมล็ดพืช  ในวันแรกนกอาจไ ม่กิน