ชวยตอบหน่อยครับ เกียวกับซัน

เริ่มโดย tÒ“p, ตุลาคม 08, 2009, 08:39:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tÒ“p

ชวยดูให้น่อยครับ ว่าแปลก หรือเปล่า
ลูก ซัน อายุ 1เดือน 10 วัน ทำไมปีกมันกระตุกอะครับ
แล้วก็ปากไม่อยู่เชยเลย กัดโนนกัดนี้ แต่กัดไม่คอยห่วงครับ
หวงมันชอบเลียเนีย มันชอบเลีบขอบกระดาษ แล้วลิ้นก็จะขยับอยู่ตลอด แล้วก็มีจาม แล้วมันหายใจทางปากด้วยอะครับ
มันจะป่วยหรือปาว แต่มูลนกเป็นปกติครับ

jack

อ้างถึงtÒ"p เป็นผู้เขียน:
ชวยดูให้น่อยครับ ว่าแปลก หรือเปล่า
ลูก ซัน อายุ 1เดือน 10 วัน ทำไมปีกมันกระตุกอะครับ
แล้วก็ปากไม่อยู่เชยเลย กัดโนนกัดนี้ แต่กัดไม่คอยห่วงครับ
หวงมันชอบเลียเนีย มันชอบเลีบขอบกระดาษ แล้วลิ้นก็จะขยับอยู่ตลอด แล้วก็มีจาม แล้วมันหายใจทางปากด้วยอะครับ
มันจะป่วยหรือปาว แต่มูลนกเป็นปกติครับ
ปีกกะตุกเป็น ธรรมดาครับ เป็นการแสดงอารมทางกาย คืออาจจะบอกรัก รึ ต้องการ ไม่ก้อหิวครับ ของผมก้อเป็นตอน เราบอกว่าเก่งมากจะกะตุกปีก2-3 ครั้ง อ้าปากนิดๆ ส่านเรื่อง ลิ้นกับกัดนั้น เค้าเรียนรู้สิ่งต่างๆรอบตัวว่าอันไหนกินได้ รึไม่ได้อันไหนแข็งรึอ่อนแล้วเวลาเค้าเหนื่อยมากๆๆเค้าก้อจะหายจัยทางปากซะมากกว่าครับ ส่วนเรื่อง จามนั้น คงเพราะอากาศเย็นไมก้อ ขนที่จมูกเยอะไปจะทำให้เค้าคันจมูกเลยจามครับ
มือใหม่หัดเลี้ยง :-)

naþat³

การจาม นี่ จามแบบ แห้งๆ รึเปล่าครับ ถ้าจามแห้งๆอาจจะ มีฝุ่นรึอะไร ไประคาย จมูกมันเลยจามน่ะครับ
ส่วนเรื่องลิ้นก็จะขยับอยู่ตลอด แล้วมันหายใจทางปากด้วย อาจเป็นไปได้ว่าอากาศ ที่นกอยู่ร้อน น่ะครับ

พูดคุย เรื่องนก บรรยากาศเป็น กันเอง สบายๆ

poknaja

บ้านผมฝุ่นเยอะ
มันจามบ่อย
อิอิ

จามแบบเกิดจากฝุ่นนะคับ  เปนหวัดได้ปะคับ
[color=FF0000]ยินดีที่รู้จักทุกคนคับ[/color] :-D