อยากให้เพื่อนๆ ที่เลี้ยงนกซันคอนัวร์ลองอ่านดูเผื่อจะเป็นอุทธาหรณ์ได้บ้าง!

เริ่มโดย aey, ตุลาคม 08, 2009, 02:39:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ต้นอ้อล้อลม

ขอแสดงความเสียใจกับทุกๆ ท่านที่ต้องสูญเสียนกอันเป็นที่รักด้วยนะคะ ... ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่นำมาเล่าสู่กันฟัง  เพราะจะได้ระมัดระวังให้มากเพราะกำลังมองหาซันให้แม่สามีพอดี ... แต่ต้องขอยอมรับว่าเมื่ออ่านกระทู้นี้แล้วเริ่มลังเลใจนิดๆ  เหมือนกัน

sk_clinic

สวัสดีคะ ทุกคนที่ร้านสบายดีคะและก็ไม่เคยมีใครลืมนกน้อยตัวนี้เลยคะ...ตอนนี้กำลังจะเริ่มเลี้ยงซันบ้างแล้วละคะกำลังศึกษาหาข้อมูลและก็เริ่มที่จะดูฟาร์มนะคะ..ต้องขอบอกเลยว่าล้างวงการมานานมาก มีข้อมูลที่ไหนยังไงบอกกล่าวด้วยนะคะ

อีกเรื่องนึงที่อยากจะขอบคุณคะมีเคสที่มาที่ร้านเพราะได้อ่านข้อความนี้ด้วยนะคะ..ขอบคุณคะสำหรับการประชาสัมพันธ์

สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าเลยคะ ช่วงวันที่8-11ธ.ค.นี้จะหนีเที่ยวทีลอซูขอไปชาร์ตแบตดูนะคะสนใจไปด้วยกันไหมคะอิอิอิ

ถ้ามีอะไรให้ช่วยยินดีนะคะ..ไว้ถ้าซื้อนกได้เเล้วจะถ่ายรูปมาอวดจ้า
ขาว ดำ หรือเทา มุมมองที่เปลี่ยนไป ทำให้ได้สีที่ต่างกัน

aey

ขอให้คุณหมอเที่ยวให้สนุกนะคะ...แล้วถ้าได้ลูกนกซันเมื่อไหร่  ส่งรูปมาให้ดูบ้างนะคะ  จะรอดูนกน้อยของคุณหมอนะ..คิดถึงค่ะ

sk_clinic

หมอตุ้มเพิ่งจะได้เข้าเวปมานะคะเลยเปิดกระทู้นี้ให้ดูพอเห็นรูปน้องคุณหมอก็ทำหน้างง...แล้วก็ตามด้วยประโยคที่ว่า"ภาพนี้คุ้นๆๆนะ....."

หมอตุ้มกำลังจะเริ่มเลี้ยงซันคะ....ต่อไปนี้ที่ร้านจะมีหมอนก (หมอเลี้ยงนก) เพิ่มมาอีกคนเเล้วคะ แต่คุณหมอก็ยังคงยืนยันนั่งยันและนอนยันมาว่าจะเลือกรักษาตอนที่มันสลบเเล้วง่ายกว่าเยอะ (งานของเขาทำตอนที่สลบแล้วนี่น่าแต่ตอนมันไม่สลบเนี่ยเขาเรียกว่างานเข้า.......)

คิดถึงคะ....จากใจทุกคนที่เอสเค แอนิมอล คลินิก

ไม่บ่อยที่เราจะประทับใจกับอะไรสักอย่างในช่วงเวลาสั้นๆๆเเต่ความประทับใจนั้นจะไม่มีวันเลือนคะ
ขาว ดำ หรือเทา มุมมองที่เปลี่ยนไป ทำให้ได้สีที่ต่างกัน

P L A thong

ขอบคุณนะค่ะ และก็เสียจัยด้วยกับการจากไปของน้องเขา
แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  เสียจัยเหมือนเปงนกตัวเองเร้ยตอนนี้ปลาทองอยู่ที่มหาลัยค่ะ ร้องไห้ไหลม่ายหยุด โต๊ะเปียกคนรอบข้างก็เริ่มมองหน้าแร้ว เสียจัยค่ะ ก็คนม่านรับรุถึงความรุสึกนี้ค่ะ  

แค่ตอนนี้เลี้ยงเขาไม่ถึงอาทิตย์ก็ห่วงจะบ้าตายอยู่แร้วค่ะจะกัดจะแทะอะไรก็ระวังตลอดเร้ย

กลัวเขาจากเราไปที่สุด รักเขาเหมือนลูกในไส้เร้ยค่ะ
รักเขามาก กลัวจริง เสียจัยด้วยนะค่ะ ไปแระค่ะจะไปเช็ดน้ำตากะน้ำมูก ไหลเยอะเกิ๊น อายเค้า
จงกล้า เพื่ออิสระของชีวิต ทุกสรรพสิ่งเกิดมาเพื่อการอิสระ มนุษย์ยังต้องการ แล้วนกละ คุณเค