การเลี้ยงดู เบื้องต้น สำหรับ ผู้เริ่ม เลี้ยงนก ครับ

เริ่มโดย naþat³, ตุลาคม 28, 2010, 02:53:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

naþat³

เนื่องจาก ได้ฟังแนวคิด ที่อยากจะให้ ในเวป มีการรวบรวม ข้อมูล การเลี้ยง การเพาะพันธุ์ และ สายพันธุ์ ซึ่ง พี่ๆ ผู้ตรวจทานเวป และ ส่วนตัวผมเอง เห็นควรด้วยครับ

ผมเลย ลองนำมาเรียบเรียงให้ดู ก่อนแล้วกันครับ ตอนนี้ ผมติดงาน ส่วนตัวเล็กๆน้อยๆ เลยขอ อนุญาต เอาของเก่า ที่เคย เขียนไว้ มาเล่าใหม่ ก่อน และอีกไม่นาน จะพยายาม เขียนข้อมูล ใหม่ๆ มานำเสนอ ครับผม

ผมจะ รวบรวมทำ ออกมา เป็น ไฟล์ .JPEG เพื่อ ที่ ท่านๆที่สนใจ จะสามารถ ก๊อปปี้และนำไปอ่านได้ ง่ายๆ ครับ แต่ขอสงวนลิขสิทธิ์ ไว้นิดนึง ห้ามทำการ ทำซ้ำ ลอกเลียน เปลี่ยนแปลง ในข้อมูล หรือ รูปภาพ นำไปใช้ใน เชิง พาณิชย์ นะครับ ขอบคุณครับ

ชี้แจง ไว้อีกนิด ข้อมูลที่ผม เขียนเอง นั้น เขียนมาจาก ได้ฟังจาก ท่านผู้ใหญ่ ท่านแนะนำผมมาบ้าง จากประสบการณ์ตัวเอง บ้าง หรือ ได้อ่าน จาก หนังสือบ้าง เอามาเล่าสู่กันฟัง ให้ คนที่สนใจ เลี้ยงนก มือใหม่ ได้ลองดูเป็นแนวทาง และ อาจจะพอเป็นประโยชน์บ้าง ไม่มากก็น้อย ครับผม

ตอนนี้ เริ่มด้วย การชง อาหารลูกป้อน ก่อนแล้วกัน ครับ และ จะ ทะยอย นำเรื่องต่างๆ มาลงโพส รวมถึงเรื่องที่ กำลัง เขียน และ ทำ อยู่ คงจะค่อยๆ มาโพส ต่อๆไป ครับผม

คลิ๊กที่รูป เพื่อ ดู รูปใหญ่ได้นะครับ
หรือ คลิ๊กขวา save as ไว้ใช้ดูในเครื่องได้เลย ครับ

พูดคุย เรื่องนก บรรยากาศเป็น กันเอง สบายๆ

onlyA

ด.ช.หาด

หนึ่งในสมาชิก แก๊งค์ "จู้ฮุกกรู"

naþat³

ต่อ เลย นะครับ พึ่งทำ art work เสร็จ สดๆร้อนๆ

การ ป้อนนกในแบบ ต่างๆ ครับ ชุดนี้มี 3 วิธี  5 หน้าครับ

***** คลิ๊กที่รูป เพื่อ ดู รูปใหญ่ได้นะครับ
หรือ คลิ๊กขวา save as ไว้ใช้ดูในเครื่องได้เลย ครับ *****

พูดคุย เรื่องนก บรรยากาศเป็น กันเอง สบายๆ

naþat³

ใหม่ ใหม่

อายุไม่ใช่ชี้ค่าความเป็นคน

คนบางคนโตแต่ร่างกายก็มี :)

naþat³

SODA

ขอบคุณมาก ๆ นะครับ คุณ napat  มีสิ่งดี ๆ มาแบ่งปันตลอดเลยครับ

"จิ" พัทยา

นี่แหละๆๆๆ น้องบิ๊ก ที่เป็นที่ต้องการของ คนเลี้ยงนกแหละค่ะ  ยกนิ้วให้เลยค่ะ  ^_^

Tortea'shm

MSN & E-mail: tea_za13@hotmail.com

มั น ก็อย่า ง นี้ แห ล ะ  " สั ต  ว์โ ลก    ย่อ ม เป็น ไ ปตา ม กรร ม "

เ ฮ้อ อ อ อ. .... .  ป วด ตั บ

ใหม่ ใหม่

โอ้วววว ไม่อาววว์ ไม่อยากแลดูเหมือนฝรั่ง

เพราะฝรั่ง ไม่ฉลาดเท่าคนไทย :)

อายุไม่ใช่ชี้ค่าความเป็นคน

คนบางคนโตแต่ร่างกายก็มี :)

Guest

(โอ้วววว ไม่อาววว์ ไม่อยากแลดูเหมือนฝรั่ง

เพราะฝรั่ง ไม่ฉลาดเท่าคนไทย ) เห็นด้วยโคตรๆ ครับ