การเลี้ยงดู เบื้องต้น สำหรับ ผู้เริ่ม เลี้ยงนก ครับ

เริ่มโดย naþat³, ตุลาคม 28, 2010, 02:53:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

SODA

อ้างถึงnaþat³ เป็นผู้เขียน:
555 เอารูป เด็กๆ ที่บ้านมาฝาก กับ รูป นกตู้เสื้อผ้า ครับ  :lol: :lol: :lol:
ตัวเมีย ของผม ตัวนี้ ถ้าอยู่ในกรง ก็ไม่ยอมให้จับเหมือนกันครับ จะฉกกัด แต่ถ้า เอามาเล่นข้างนอก จับได้ เล่นได้ ขึ้นมือปกติ ครับ แต่ก็ ต้องระวัง บางทีเผลอๆ  หมั่นเขี้ยวก็กัดเล่นขึ้นมา แต่มันเจ็บจริงๆ ครับ  อีกตัวสีเขียว แฟนเค้าครับผม

นั่นแน่!!!  คุณ napat  แอบเลี้ยงบลูโกล์ดตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ ไม่เห็นบอกกันมั่งเลย

naþat³

อ้างถึงSODA เป็นผู้เขียน:

นั่นแน่!!!  คุณ napat  แอบเลี้ยงบลูโกล์ดตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ ไม่เห็นบอกกันมั่งเลย

ผมซุ่ม ครับ.... พูดไป ทำไมมี อะครับ 55555
ล้อเล่นนะครับ 555 ไม่ใช่นกผมหรอกครับ BG นกคนอื่นเค้า ครับผม ไม่ได้คุยกันตั้งนาน สบายดีนะครับ

happy new year 2011 ไว้ล่วงหน้าเลย ครับ คุณ โซดา ขอให้ครอบครัว มี ความสุข มากๆ ครับ คุณพระคุ้มครอง ครับ

พูดคุย เรื่องนก บรรยากาศเป็น กันเอง สบายๆ

SODA

อ้างถึงnaþat³ เป็นผู้เขียน:

ผมซุ่ม ครับ.... พูดไป ทำไมมี อะครับ 55555
ล้อเล่นนะครับ 555 ไม่ใช่นกผมหรอกครับ BG นกคนอื่นเค้า ครับผม ไม่ได้คุยกันตั้งนาน สบายดีนะครับ

happy new year 2011 ไว้ล่วงหน้าเลย ครับ คุณ โซดา ขอให้ครอบครัว มี ความสุข มากๆ ครับ คุณพระคุ้มครอง ครับ

เช่นกันครับคุณ napat   คิดสิ่งใดสมปราถนาครับ

ถ้ามีโอกาสจะขึ้นมาสูดอากาศเย็น ๆ แถวภาคเหนือก็ยินดีนะครับ เดี๋ยวผมรับรองเต็มที่ครับ 555

naþat³

เช่นกันครับคุณ napat   คิดสิ่งใดสมปราถนาครับ

ถ้ามีโอกาสจะขึ้นมาสูดอากาศเย็น ๆ แถวภาคเหนือก็ยินดีนะครับ เดี๋ยวผมรับรองเต็มที่ครับ 555

55555 ขอบคุณมาก ครับ

สวัสดี ปีใหม่ 2011 ชาว สยามฟีนิกซ์ ด้วย ครับ

พูดคุย เรื่องนก บรรยากาศเป็น กันเอง สบายๆ

Guest

ความรู้ล้วนๆ......ต้องขอบคุณผู้ให้ข้อมูลเป็นอย่างมากครับ.......สุดยอด

naþat³

ขอบคุณครับ ถ้า ผู้อ่านชอบ และสิ่งที่ผมเขียนพอจะเป็นประโยชน์ได้บ้างเล็กๆน้อยๆ  ผม ก็ดีใจแล้ว ครับ

Guest

กดLIKEให้ 100ครั้งเลยค่ะ ขอบคุณมากความรู้ทั้งนั้นเลย^^

naþat³

Guest

อ่านแล้วก็อ่านอีก ความรู้จริงๆ บ้างครั้ง ก็กลับมาอ่านใหม่ จะได้จำได้ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะครับ คุณnapat

naþat³

naþat³

Guest

Noru