เกรย์เลือดออก

เริ่มโดย jexx55, ตุลาคม 01, 2016, 09:48:58 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jexx55

เกรย์อายุ 3 ปี เล็บยาวผมใช้กรรไกรตัดเล็บทั้งแปด แต่ตัดลึกไปหน่อยเลือดออกทั้งแปดเล็บตั้งแต่เมื่อเย็นวาน เช้านี้ยังออกไม่หยุดเลยครับ เลือดเลอะกระถางเต็มไปหมด นกจะเป็นไรไหมครับ

put

อ้างจาก: jexx55 เมื่อ ตุลาคม 01, 2016, 09:48:58 ก่อนเที่ยง
เกรย์อายุ 3 ปี เล็บยาวผมใช้กรรไกรตัดเล็บทั้งแปด แต่ตัดลึกไปหน่อยเลือดออกทั้งแปดเล็บตั้งแต่เมื่อเย็นวาน เช้านี้ยังออกไม่หยุดเลยครับ เลือดเลอะกระถางเต็มไปหมด นกจะเป็นไรไหมครับ
คงำไม่เป็นไรครับ  หยดเบตาดีนแล้วใช้แปงมัน แป้งข้าวเจ้าหรือแป้งข้าวเหนียวโรยที่แผลอีกที ทำซ้ำๆกัน3วัน

jexx55

ขอบคุณครับพี่ put ทำตามที่แนะนำตอนนี้เลือดหยุดแล้วครับ