ถามราคาลูกป็อน ซัน ที่สวน

เริ่มโดย tÒ“p, กันยายน 30, 2009, 12:57:09 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tÒ“p

ตอนนี้ราคาลูกป้อน ซัน ที่ส่วนจตุจักร ตัวละเท่าไรครับ

tÒ“p

ชวยบอกราคาที่นะครับ กลัวจะไม่พอ
มีงบซื่อ นกแค่1500 เอง แล้วค่าอาหารเท่าไรครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

naþat³

ราคา ที่สวน 1800 ครับ ไม่รู้ว่ามีถูกกว่านี้รึเปล่า เพราะผมถามแค่ร้านเดียว ถ้าเป็น ลูกป้อน รุ่นประมาณเดือนนึง น่าจะต้องเตรียม อาหาร kaytee ซัก กิโลนึง ครับ สูตร all baby birds ที่สวนจะมีร้านขาย ถุงนึง แบบเป็นถุง kaytee เลย ถุงละ 5 ปอนด์ ตก สองกิโลกว่าๆ (2.27 kg) ราคาประมาณ 750 บาท เป็นกิโลก็มีแบ่ง  ราคาประมาณ 350-400 บาท

พูดคุย เรื่องนก บรรยากาศเป็น กันเอง สบายๆ

Gemz

เมื่อวานไปดูมา 1,800 ค่ะ  

อีกตัวกะปุ๊กลุ๊กกว่า 1,900

ห่างกันไม่กี่วันทำไม่ตัวเค้าโตผิดกันแบบนั้นก็ไม่รู้คะ...แต่น่ารักมากๆ เลย

ว่าแต่ทำไมช่วงนี้ราคาเจ้าซันแพงขึ้นล่ะคะ...มันเกี่ยวกับช่วงฤดูกาลรึป่าวเอ่ย?
คิดถึงกล้วยหอม...กระซิกๆๆๆ T_T

poknaja

ผมไปดูมา 1800+ อะคับ
ไม่มีถูกกว่านี้เรยฮะ
นกก้อแบบ คอตกอะคับ
ผมเลยไม่กล้าซื้อ

แต่กำลังจะซื้อกับพี่บิ๊ก  napat  อะคับ
[color=FF0000]ยินดีที่รู้จักทุกคนคับ[/color] :-D

Guest

มันขึ้นราคาเพราะนกไม่มี แต่ความต้องการมากหรือเปล่าน้า
เหมือนหนอนนกแน่เลย จะกู่กลับมาขีดละ 20-25 เหมือนเดิมอีกมัืยน้า

เมื่อแปดเดือนที่แล้ว เจ้าสองตัวข้างล่างนี้ก็ ตัวละ 1200 กะ 1400 เองก๊าบบ

เอ... หรือเพราะพิษเงินเฟ้อ  อำนาจของเงินตรามันลดน้อยถอยลง

อ้างถึงนี่ตอนซื้อมาใหม่ ๆ เมื่อแปดเดือนที่แล้วราคายังสวยอยู่ ที่สนามหลวงสอง

อ้างถึงรอเจ้าของใหม่อยู่ก๊าบบบบ

อ้างถึงคริ ๆ ช้านนเป็นพี่เธอน้าา ช้านนตัวหย่ายกว่า

อ้างถึงอันนี้ปัจจุบันจ้า โตแร๊วว ผลัดขนไปรอบนึงแระเจ้าค่า เจ้าคับ

อ้างถึงอะห์ ...  โยโย่  ดมตดชั้นหน่อยจิ  .....ปุ๋งง!!