นกซัน ขาเจ็บ

• 3 replies
  • 3297 views

นกซัน ขาเจ็บ
« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 11:51:58 AM »
อาการ นกขาข้างนึงลงน้ำหนักได้ไม่เต็มที่ เหมือน ขาจะหัก  คาดว่าโดนทับ

อยากทราบวิธีรักษา เบื่องต้น ครับหรือ ถ้าไปโรงบาลต้องใช้ค่าใช่จ่ายเท่าไร  อายุนก ประมาณ 4 เดือน  ขอบคุณครับ

*

put

• 3,926
ตอบ: นกซัน ขาเจ็บ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 12:38:23 PM »
อ้างถึง

haruneo เป็นผู้เขียน:
อาการ นกขาข้างนึงลงน้ำหนักได้ไม่เต็มที่ เหมือน ขาจะหัก  คาดว่าโดนทับ

อยากทราบวิธีรักษา เบื่องต้น ครับหรือ ถ้าไปโรงบาลต้องใช้ค่าใช่จ่ายเท่าไร  อายุนก ประมาณ 4 เดือน  ขอบคุณครับ

นกอายุ4เดือน จะโดนทับได้ยังไง และชาจะหักได้ยังไง ถ้าหักจริง ขาข้างที่หักจะไม่สามารถทิ้งน.น.ลงได้  สงสัยยุงกัดมากกว่า ลองให้ ด้อกซี่ไซคลีน 1/4เม็ด 5วันดูครับ feedหรือให้กินน้ำยาเอง

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 12:14:31 PM »
โดนทับจากตอนผมนอนเปิดประตูไว้ นกบินมามุดผ้าห่มผมตอนนอน

หลับอยู่แล้วพลิกตัวไปโดนครับ - -

*

put

• 3,926
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 12:25:42 PM »
อ้างถึง

haruneo เป็นผู้เขียน:
โดนทับจากตอนผมนอนเปิดประตูไว้ นกบินมามุดผ้าห่มผมตอนนอน

หลับอยู่แล้วพลิกตัวไปโดนครับ - -

ไม่เห็นอาการของนก บอกไม่ถูกว่าหักหรือเปล่า อยากรู้ก็ต้องพาไปหาหมอเอ็กซเรย์ดูครับ  หากไม่หักอาการของนกจะค่อยๆดีขึ้นภายใน2-3อาทิตยฺ

Facebook Comments