แบล๊คเฮดไคร์ ปล่อยบิน

เริ่มโดย tonhorn, กุมภาพันธ์ 20, 2015, 11:58:10 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tonhorn

ผมถามนิดหนึ่งครับ ว่าผมอยากลี้ยงนกแบบปล่อยบินอิสระ ที่เค้ามีชมรมกัน

แต่ผมมีคำถามนิดหนึ่งครับ จะถามว่าแบล๊คเฮดไค สามารถทำได้รึป่าว

เพราะ ผมเหนมีแต่ ซัน ซะส่วนใหญ่กับ BG

ขอบคุณครับ

put

ปล่อยบิน ทำได้ครับ แต่สักวันหนึึ่งเมื่อนกถึงวัยเจริญพันธุ์ มักจะบินแล้วไม่กลับ ถ้าไม่ได้ฝึกบินบ่อย บ่อย และควรปล่อยบินในที่โล่งแจ้งด้วย