ไข่นกครับ

เริ่มโดย jexx55, พฤษภาคม 08, 2015, 10:44:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jexx55

อยากทราบว่าไข่ซันใช้ตู้ฟักใข่ฟักประมาณ 10 วันมีสายเลือดแล้ว แล้วไฟดับไปประมาณหนึ่งชั่วโมงครึ่ง อุณหภูมิตู้ฟักเหลือ 33'C ใข่จะเสียหรือตายโคมไหมครับ

put

อ้างจาก: jexx55 เมื่อ พฤษภาคม 08, 2015, 10:44:24 หลังเที่ยง
อยากทราบว่าไข่ซันใช้ตู้ฟักใข่ฟักประมาณ 10 วันมีสายเลือดแล้ว แล้วไฟดับไปประมาณหนึ่งชั่วโมงครึ่ง อุณหภูมิตู้ฟักเหลือ 33'C ใข่จะเสียหรือตายโคมไหมครับ

ไม่เสียครับ หากจะเสียต้อง2-3วันไปแล้ว  หากไข่นกจะตายโคมส่วนใหญ่ขึ้นอยู่กับความสมบูรณ์ของพ่อ-แม่นกครับ

jexx55

ขอบคุณครับอาพุฒิ ใบนึงเริ่มขยับ แต่อีกใบนึงยังเป็นสายเลือดนึ่งไม่ขยับตรงขอบด้านติดกับฟองอากาศเป็นวงแหวนสีดำครับวงเล็กๆครับ