อยู่ๆนกมีอาการเท้าไม่มีแรงใช้งานไม่ได้เลย(คล้ายๆเป็นง่อย)

เริ่มโดย engine, มีนาคม 28, 2017, 11:07:50 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

engine

รบกวนผู้รู้ทุกท่าน
ใครพอมีวิธีรักษาบ้างไหมค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

TONG555

พาไปหาหมอครับ อาจเป็นปอดอักเสบ ครับ อากาศเปลี่ยน 2-3 วันที่ผ่านมา นกผมก็เป็นครับ

put

คงป่วยมาหลายวันแล้วจนอาการโคม่า  ซื้อยา ด้อคซี่ไซึลีน100มก.จากร้านขายยาทั่วไป แบ่งยาเป็น4ส่วน เอามา1ส่วนผสมน้ำ10ซี.ซี. ดูดน้ำยาตามน้ำหนักนก100กรัม/1ซี.ซี.แล้วดูดอาหารเล็กน้อยป้อนเช้ากับเย็น5วัน น้ำยาที่เหลือเก็บเข้าตู้เย็น