นกและคน คนและนก

เริ่มโดย ด.ช.หาด, มีนาคม 20, 2009, 07:01:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Guest

อ้างถึงkitty75 เป็นผู้เขียน:
จริงๆสีและหน้าตามันจะฟ้องนะว่าไม่ใช่กาล่าแท้ หรือเป็นกาล่ามิวเตชั่นหว่า ถ้าเป็นอย่างหลังรวยเลยนะคุณ(ถ้าจับกลับคืนมาได้นะ)

คงไม่ได้หวังจะจับกลับมาได้หรอกครับพี่ Kitty75..ขอแค่ไม่โดนหมาหรือแมวฟัดไปซะก่อนก็โอเคแล้ว...หลายวันแล้ว..เลยได้แต่ทำใจดีกว่า

ปล.ยังงัยถ้าใครจับได้นกผมใส่ห่วงขาเบอร์ 1399 สีเงินหน่ะครับ ใส่ขาข้างขวา เบอร์นี้ผมไปเลือกเองเลย ซื้อมาจากร้านนริศอ่ะ 555 ข้างซ้ายใส่ห่วงเลข 8 ที่สำหรับคล้องโซ่อ่ะครับ

Guest

รูปที่คุณ  Noru ลงไว้คล้าย ๆ นกผมเลยครับ..ผมยังว่าทำมัยขอบตามันสีฟ้า ไม่เห็นเหมือนกาล่าเลย แต่มันฉลาดมากสุด ๆ เลย..ผมก็ไม่เคยเลี้ยงกระตั๊วตัวอื่นเลย พึ่งมีมันเนี่ยแหละตัวแรก...แล้วมันก็ทำให้ผมทึ่งในหลาย ๆ ครั้ง อย่างเรื่อง เล่นลูกบอลโดยใช้ปากเขี่ยไปรอบ ๆ กล่องตั้งแต่ขนมันยังขึ้นไม่เต็มเลย (หรือเป็นเรื่องปกติผมก็ไม่รู้เหมือนกัน) หรือว่าพอโตขึ้นมาหน่อยมันคาบเอาแกนกระดาษทิชชู่..ไปใส่ไว้ในคอนปูนที่ผมทำไว้ให้ในถังพลาสติกที่ใช้เลี้ยงอยู่ได้ด้วย..อ่ะ หรือนกคนอื่นเค้าก็ทำได้ก็ไม่รู้ แค่ผมรู้สึกเออ..มัีนฉลาดดีอ่ะ : )

Guest

ไว้ว่าง ๆ จะรบกวนขอความรุ้เรื่องเชสนัทจากคุณ ด.ช.หาด หน่อยหน่ะครับ เห็นว่าเลี้ยงอยู่ เพราะผมไปซื้อมาเลี้ยงเป็นเพื่อนเจ้าดูคอร์ปอ่ะครับ..จากตอนแรกซื้อดูคอร์ปมาเป็นเพื่อนกาล่า 555

แล้วไว้ว่าง ๆ จะโพสต์รูปให้ดูครับ..วันนี้ดึกแล้วขอตัวไปนอนก่อนดีกว่า ขอบคุณทุก ๆ ท่านหน่ะครับ และพื้นที่เว็บด้วยหน่ะครับสำหรับการระบายความคิดถึงของผมต่ออ้ายตัวเล็กที่จากไป : )

Gemz

คิดถึงกล้วยหอม...กระซิกๆๆๆ T_T

wpwebdd