สอบถามเรื่องน้ำหนักเกร์ยหน่อยครับ

เริ่มโดย toeypetsho, พฤษภาคม 21, 2013, 02:55:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

toeypetsho

เกร์ยอายุ3เดือนหนัก400กรัมพอดีผิดปกติไหมครับ

นกพึ่งเริ่มหัดกินเองป้อนเสริมตอนเย็น50-60ซีๆ
แล้วที่ว่าอกแหลมมันของผมจับดูกรูดูกมันนูนขึ้นมาประมาณ2มิลถือว่าอกแหลมไหมครับ
แต่นกกินปกติเล่นปกติทุกอย่าง
ขอบคุณครับ

put

อ้างถึงtoeypetsho เป็นผู้เขียน:
เกร์ยอายุ3เดือนหนัก400กรัมพอดีผิดปกติไหมครับ

นกพึ่งเริ่มหัดกินเองป้อนเสริมตอนเย็น50-60ซีๆ
แล้วที่ว่าอกแหลมมันของผมจับดูกรูดูกมันนูนขึ้นมาประมาณ2มิลถือว่าอกแหลมไหมครับ
แต่นกกินปกติเล่นปกติทุกอย่าง
ขอบคุณครับ

400กรัมไม่ผิดปกติครับ
40cc.ก็พอครับ แค่ป้อนเสริมเท่านั้นเพราะนกเริ่มกินเองแล้ว
นกส่วนใหญ่ถ้าเราสัมผัสที่อกนกก็จะรู้สึกว่าแหลมทุกตัว  ถ้านกผอมหรือป่วยเราจะสังเกตจากตรงด้านข้างที่แหลมเนื้อจะหายไปเหลือเฉพาะสันเท่านั้น(ดูได้จากเป็ดที่วางขายตามซุปเปอร์)[/size

toeypetsho

jetdo7

เกรย์ของผมก็ เกือบ 400 กรัม 3เดือนกว่า บินได้แล้ว แต่ป้อนมื้อแค่ 30-40 ตลอด มากกว่านี้เดินหนี ร้องทำท่าตกใจตลอด

toeypetsho

ของผม400พอดีแป๊ะชั่งตอนเช้าของผมซอยปีกเลยกลัวหนี55

ของผมป้อนได้ถึง70ซีๆแต่กลัวอ้วกผมเลยป้อนแค่40-50ซีๆแล้วน้ำเปล่าตามอีกเกือบ10ซีๆ