นกไม่ค่อยกินข้าวค่ะ ต้องทำยังไงคะ

เริ่มโดย เบิร์ดเบิร์ด, กรกฎาคม 27, 2017, 05:28:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เบิร์ดเบิร์ด

คุณ put คะ คือนกไม่ค่อยยอมกินข้าวอ่ะค่ะ อายุจะ 2 เดือนแล้วค่ะ ป้อนเขา เขากินนิดเดียวเอง ประมาณ2-3 ซีซีค่ะ กลางวัน เขาชอบมุดอยู่กับขี้เลื่อย มีบ้างที่ออกมาเล่นกับอีกตัว คือเขาไม่สบายรึเปล่าคะ

put

ป้อนเหลือมื้อเดียวตอนกลางคืน5ซี.ซี. ระหว่างวันก็ทิ้งข้าวโพดให้นกหัดแทะ เมื่อนกแทะข้าวโพดแล้วจึงให้หัดแทะเมล็ดพืช เห็นว่าแทะมากแล้วก็หยุดป้อนได้

คุณ put คะ คือถ้านกไม่ยอมกินอาหารลูกป้อนเลย กินอาหารเม็ดของนกอย่างเดียว แต่กินนิดเดียว ทำยังไงดีคะ นกไม่ยอมให้คุณแม่จับเลย บินหนีตลอด ยอมให้จับแค่เราค่ะ ต้องแก้ยังไงดีคะ

put

คุณ put คะ นกไม่ยอมให้ป้อนเลยค่ะ จับเขามาแล้ว เขาสะบัดหน้าหนีตลอดเลย ไม่ยอมอ้าปากเลยค่ะ แม่บอกว่าตอนเช้าน้องกินไปแค่ ซีซีครึ่งเองค่ะ อายุ 2 เดือนค่ะ

ละเขาชอบจิกชอบงับค่ะ  เจ็บมาก งับไม่ค่อยปล่อยด้วย ต้องแก้ยังไงคะ มี 2 ตัว ละชอบจิกกันงับกันด้วย