ลีวายจะหายจากอาการนี้ไหมคะ

เริ่มโดย Jiffymylove, มิถุนายน 18, 2020, 03:25:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Jiffymylove

ก่อนอื่นต้องขอบคุณที่รับเข้าเป็นสมาชิกนะคะ พอดีจะสอบถามเรื่องนกแก้วซันคอนัวร์อายุประมาณ 3 เดือนค่ะ การเลี้ยงจะปล่อยให้น้องเล่นอยู่นอกกรงค่ะ น้องก็อาจจะมีไปแทะสายไฟ แทะกล่องกระดาษ  ไม้แขวนเสื้อ บ้าง แล้วมีอยู่วันนึงได้ป้อนอาหารให้น้องด้วยช้อนแล้วลองใช้ไซลิ้งบ้าง แล้วทีนี้น้องก็เกิดอาการสำลัก แล้วก็จามออกมาทำท่าว่าหายใจไม่สะดวก หลังจากนั้นมาก็ทำเหมือนเคี้ยวอะไรสักอย่าง หรือว่าเล่นลิ้น ประมาณนี้แหล่ะค่ะ แต่น้องก็ยังเล่นและกินปกตินะคะ พอวันรุ่งขึ้นก็ป้อนอาหารให้อีกป้อนเสร็จน้องก็จะมุดหาที่ซุกแล้วก็นอนค่ะ นอนนานมากถ้าไม่ปลุกก็จะไม่ดิ้นเลย จับดูเหมือนน้องตัวร้อน ด้วยนะคะ น้องก็ยังเคี้ยวอะไรอยุ่ในปากค่ะ แล้วจะมีน้ำลายหรือน้ำมูกน้องไม่แน่ใจค่ะเหนียวๆใสๆ ไหลออกมาเยิ้มเลยค่ะ แล้วก็มีอาการจามเล็กน้อย หายใจมีเสียงดังหวี้ดๆอยุ่ในลำคอ  เหมือนมีอะไรติดอยู่ที่คอหรือหลอดลมเขาน่ะค่ะ  รบกวนคุณพุดช่วยน้องด้วยนะคะ ลืมบอกว่าอึน้องตอนนี้จากสีเขียวมรกต กลายเป็นสีขาวจะเยอะกว่าสีเขียวแก่แล้วค่ะตอนนี้แต่น้องก็ยังทานอาหารได้ปกติค่ะ แต่จะกินไม่เยอะเพราะเขาหายใจไม่ทันค่ะ เหมือนเขาจะหายใจจนหอบเลยค่ะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ขอขอบพระคุณมากๆ เลยค่ะ
น้องลีวาย