ประกาศ ท่านสมาชิกที่ลงขายนกที่ผิดกฎหมาย สัตว์ป่า สัตว์คุ้มครอง สัตว์สงวนทุกชนิด

เริ่มโดย onlyA, กันยายน 29, 2010, 06:58:13 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Guest

พวกจิ้งจกปรับตัวได้เก่งจริงๆ แค่ผมลงไปเตือน พวกคุณยังด่าผมซ๊ะไม่ยั้งเลย

Noru

อ้างถึงpang เป็นผู้เขียน:
คุณ Noru คุณนี่พวก"นายว่าขี้ข้าพอย" ผมเห็นในเวป Luv Birds ZonE คุณนี่ตัวยุยงส่งเสริมเลยนี่  ส่วนตัวคุณถ้าจำไม่ผิดยังเคยลงขายเหยี่ยว เต่า  พวกจิ้งจกปรับตัวได้เก่งจริงๆ แค่ผมลงไปเตือน พวกคุณยังด่าผมซ๊ะไม่ยั้งเลย
:-D  :-D  :-DNoru ไม่ได้เล่นเวปอื่นเลย ค่ะ ยิ่ง  Luv Birds "ZonE"ไม่รู้จักเพิ่งรู้จักจากคุณ นี่แหละ ค่ะ อ้อมีเวปมี http://luvbirds.fws.cc/ เคยเล่น ค่ะ เพราะชอบ น้องนุ้ย เจ้าของเวป ระยะหลังๆก็ห่างๆไป เหยี่ยว ไม่เคยลงขาย ค่ะ เต่ายิ่ง ไม่เลี้ยงเลย ถ้าคุณโกรธแค้นอะไรใครมาละก็ ตรวจสอบให้ดีก่อน นะ คะ หรือเนื่องจาก กระทู้ที่เข้ามาหาข้อมูลค้าสัตว์ป่า ที่โดนลบไปดิฉันไม่ใช่คนลบ ค่ะ  แล้ว"พวก" ดิฉันที่ด่าคุณซะไม่ยั้ง ที่กล่าวถึงนี่เป็นใครคะ หรือจะมีใครเอาชื่อ ล๊อคอิน ดิฉันไปใช้หรือเปล่านะ ลอง ก๊อปลิ้งมายืนยันหน่อย นะ คะ ดิฉัน อยู่ในวัยข้าราชการบำนาญ อยู่ต่างจังหวัด เลี้ยงนก มาคอว์ ฟามิงโก้ กะตั้ว ยูงอินเดีย มาโมเสท จะมีนกไทยบ้างก็ได้รับการขึ้นทะเบียนถูกต้องใส่ห่วงขาหมดแล้ว ค่ะ ที่จะขายก็มีลูกหลาน นกมาคอ กระตั้ว พวกนี้ ค่ะ
ป.ล.ตัวยุยงส่งเสริม..........ก๊อปลิ้งมายืนยันด้วย ค่ะ...
:-D  :-D  :-D  :-D

Noru

ถ้าไม่ใช่คุณผมก็ขอโทษด้วย (เพราะทางเวปมันลบกระทู้ออกไปแล้ว) แต่ชื่อนี้ผมจะแม่นเลย กับคนที่ลงขายนกขุนทอง ขนาดจนท.มันยังด่า ว่าเลย เวปบ้าอะไนส่งเสริมให้ขายนกที่ผิดกฎหมาย สัตว์ป่า สัตว์คุ้มครอง สัตว์สงวนทุกชนิด
:-D  :-Dไม่เป็นไร ค่ะ ขอชี้แจงนิดหนึ่ง นะ คะ
- อย่างเเรกดิฉันไม่เคย ด่า จนท.เลย ค่ะ
- ถ้า คุณหมายถึงในเวป http://luvbirds.fws.cc/  Noru เป็นดิฉัน ค่ะ แต่ที่ถามหรือตอบกระทู้นกขุนทอง ดิฉัน ไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกับการผู้ลงขายหรือซื้อ(ไม่รู้จักท่านที่ขายด้วย ค่ะ) เพียงแต่อาศัยโอกาส ถาม-ตอบ เพื่อนำเสนอ ความรู้เกี่ยวกับนกขุนทองของไทย เป็น ข้อแตกต่างระหว่างนกขุนทอง พันธุ์เหนือ กับ พันธุ์ใต้ เพื่อความรู้แก่คนที่เข้าไปอ่านเท่านั้นไม่มีเจตนายุยงให้ซื้อขายนกแต่อย่างใด
- นกอื่นอย่างเหยี่ยวนี่ เห็นเค้าโพสขาย ก็ลองถามๆดู เท่านั้นเองไม่ได้จริงจังอะไร ค่ะ
- ส่วนคุณ pang จะไปด่าว่าเวป บ้าอะไร ที่ไหน จะให้ดิฉันรับแทน คงไม่ได้ ค่ะ คุณ เข้าไปด่าในเวปนั้นๆเองเลย นะ คะ
- ถ้าคุณ เป็นน้องที่เข้ามาโพสหาข้อมูลค้านกป่าใน เจเจ ขอชี้แจง ค่ะ ที่ดิฉัน แนะนำ ให้เข้าไปหาข้อมูลจาก สามเวปตามลิงค์ข้างล่างนี้ แนะนำด้วยความจริงใจในฐานะ อาจารย์ ค่ะ เพราะทั้งสามเวปเป็นเวป อนุรักษ์ คงจะมีข้อมูลค้าสัตว์ผิดกฏหมาย ค่ะ
ปล.ถ้าดิฉันจะลบ กระทู้หาข้อมูลค้านกป่าใน เจเจ ดิฉันจะตอบคุณ ครั้งแล้วครั้งเล่าทำไม คะ แต่ที่โดนลบไป ดิฉันคิดว่า ทางท่านผู้ดูแลเวปสยามฯท่านคงพูดคุยพิจารณากันแล้ว เห็นว่ากระทู้ ผิดกฏเวป ท่านถึงลบไป

http://www.siamensis.org/article/3217

http://www.greenworld.or.th/greenworld/population/999

http://www.thaiwildlife.org/main/yout ... on/wild_bird_trade_online

kitty75

คุณ Noru คุณนี่พวก"นายว่าขี้ข้าพอย" ผมเห็นในเวป Luv Birds ZonE คุณนี่ตัวยุยงส่งเสริมเลยนี่  ส่วนตัวคุณถ้าจำไม่ผิดยังเคยลงขายเหยี่ยว เต่า  พวกจิ้งจกปรับตัวได้เก่งจริงๆ แค่ผมลงไปเตือน พวกคุณยังด่าผมซ๊ะไม่ยั้งเลย
จริงๆแล้วคุณแป้ง(pang)น่าจะดูให้ดีๆก่อนนะครับ ไม่ใช่มาด่ากล่าวหากันแบบนี้ แบบว่าตบหัวแล้วลูบหลัง มันเจ็บนะครับ

Guest

เมื่อกี่ได้คุยและความเข้าใจกับ อาจารย์ แล้ว ไม่คิดเลยว่าจะเป็นคนที่บ้านเดียวกัน แถมมีจิตใจที่ดีงาม  ผมต้องขอโทษอาจารย์อย่างมากที่ทำให้อาจารย์หนักใจ กับชื่อที่ผมอ้างชื่อไป และเข้าใจในเจตนาการให้ข้อมูลของอาจารย์เป็นอย่างอื่น  
คือผมเข้าไปเล่นและให้ข้อมูลเกี่ยวการขายนกที่ผิดกฎหมาย สัตว์ป่า สัตว์คุ้มครอง สัตว์สงวนทุกชนิด กับคนที่มาลงขายในเวป http://fws.cc/luvbirds/index.php?board=8.0  ซึ้งผมเอาข้อมูลจากpantipไปบอก แทนที่ทางเวปจะลบทิ้ง กลับเจอกลุ่มคนในเวปโจมตี หาว่าผมเป็น จนท.แถมด่าว่าต่างๆ นาๆ ซึ้งทุกวันนี้ก็จังเปิดอยู่
*ขอบคุณอาจารย์มากครับ

naþat³

ช่วงนี้ ผม ไม่ค่อยได้เข้าเว็บ เข้ามาดูอีกที อ่าว อ.โนรุ ดังไปซะแล้ว 5555555555  :-D  :-D  :-D  :-D  :-D

พูดคุย เรื่องนก บรรยากาศเป็น กันเอง สบายๆ

Noru

อ้างถึงnaþat³ เป็นผู้เขียน:
ช่วงนี้ ผม ไม่ค่อยได้เข้าเว็บ เข้ามาดูอีกที อ่าว อ.โนรุ ดังไปซะแล้ว 5555555555  :-D  :-D  :-D  :-D  :-D
:-D  :-D :-D  :-D  :-D  :-D  :-D  :-D

Noru

อ้างถึงkitty75 เป็นผู้เขียน:
จริงๆแล้วคุณแป้ง(pang)น่าจะดูให้ดีๆก่อนนะครับ ไม่ใช่มาด่ากล่าวหากันแบบนี้ แบบว่าตบหัวแล้วลูบหลัง มันเจ็บนะครับ
:-D  :-D  :-D  :-Dต้องขอบคุณเฮียมากๆที่ทำให้เข้าใจกันดีแล้ว ค่ะ ไม่งั้นอดคิดๆไม่ได้ว่า ดิฉันไปทำผิดอะไรใหญ่หลวง ขนาดนั้นเลยหรือ ขอบคุณ และชื่นชมความสามารถอีก ครั้ง ค่ะ

Noru

เมื่อกี่ได้คุยและความเข้าใจกับ อาจารย์ แล้ว ไม่คิดเลยว่าจะเป็นคนที่บ้านเดียวกัน แถมมีจิตใจที่ดีงาม  ผมต้องขอโทษอาจารย์อย่างมากที่ทำให้อาจารย์หนักใจ กับชื่อที่ผมอ้างชื่อไป และเข้าใจในเจตนาการให้ข้อมูลของอาจารย์เป็นอย่างอื่น  
คือผมเข้าไปเล่นและให้ข้อมูลเกี่ยวการขายนกที่ผิดกฎหมาย สัตว์ป่า สัตว์คุ้มครอง สัตว์สงวนทุกชนิด กับคนที่มาลงขายในเวป http://fws.cc/luvbirds/index.php?board=8.0  ซึ้งผมเอาข้อมูลจากpantipไปบอก แทนที่ทางเวปจะลบทิ้ง กลับเจอกลุ่มคนในเวปโจมตี หาว่าผมเป็น จนท.แถมด่าว่าต่างๆ นาๆ ซึ้งทุกวันนี้ก็จังเปิดอยู่
*ขอบคุณอาจารย์มากครับ
:-D  :-D  :-D  :-Dไม่เป็นไร ค่ะ คุณ pang แค่เข้าใจผิดว่าเป็น ดิฉัน เพราะตัวอักษรตัวแรกของชื่อล๊อคอินเป็นตัว N เหมือนกัน  อ.ว่าจะจองลูก พิทบลู สักตัว นะ คะ แล้วค่อยโทรคุยกันอีกที ค่ะ

Guest

N... ที่ว่า คงไม่ลงท้ายด้วย ..C ใช่ไหมครับ?

เพราะว่า ทางนั้นไม่เคยมีส่วนเกี่ยวข้องกับกลุ่มเราเลยครับ

ยิ่งไปกว่านั้น เขาสนับสนุนการเลี้ยงผิดกฏหมายไปถึงไหนๆ แล้วหละ :-(

visnu

เขียน โนรุ
ดิฉัน อยู่ในวัยข้าราชการบำนาญ อยู่ต่างจังหวัด เลี้ยงนก มาคอว์ ฟามิงโก้ กะตั้ว ยูงอินเดีย มาโมเสท จะมีนกไทยบ้างก็ได้รับการขึ้นทะเบียนถูกต้องใส่ห่วงขาหมดแล้ว ค่ะ ที่จะขายก็มีลูกหลาน นกมาคอ กระตั้ว พวกนี้ ค่ะ

คุณโนรุ ครับผมไม่รู้จะเรียกพี่หรือ อาจารย์ หรืออะไรดี แต่ก็ได้
ติดตามการโพสข้อความต่างๆเป็นประจำ ได้ความรู้จากคุณโนรุพอ
สมควร วันนี้มาเห็นว่าอายุอยู่ในวัยบำนาญ  ก็ตามนิสัยของคนไทย
เป็นเด็กก็อดจะห่วงใยผู้ใหญ่ไม่ได้    ผมขอให้คุณโนรุสุขภาพแข็งแรง
ให้มีแต่เรื่องดีเข้ามาในชิวิต ถ้ามีโอกาสจะไปกราบสวัสดีหรือมาเทียว
กทม.  ให้ผมเลี้ยงข้าวสักมือผมคงมีความสุขนะขอรับ

Noru

อ้างถึงvisnu เป็นผู้เขียน:
เขียน โนรุ
ดิฉัน อยู่ในวัยข้าราชการบำนาญ อยู่ต่างจังหวัด เลี้ยงนก มาคอว์ ฟามิงโก้ กะตั้ว ยูงอินเดีย มาโมเสท จะมีนกไทยบ้างก็ได้รับการขึ้นทะเบียนถูกต้องใส่ห่วงขาหมดแล้ว ค่ะ ที่จะขายก็มีลูกหลาน นกมาคอ กระตั้ว พวกนี้ ค่ะ

คุณโนรุ ครับผมไม่รู้จะเรียกพี่หรือ อาจารย์ หรืออะไรดี แต่ก็ได้
ติดตามการโพสข้อความต่างๆเป็นประจำ ได้ความรู้จากคุณโนรุพอ
สมควร วันนี้มาเห็นว่าอายุอยู่ในวัยบำนาญ  ก็ตามนิสัยของคนไทย
เป็นเด็กก็อดจะห่วงใยผู้ใหญ่ไม่ได้    ผมขอให้คุณโนรุสุขภาพแข็งแรง
ให้มีแต่เรื่องดีเข้ามาในชิวิต ถ้ามีโอกาสจะไปกราบสวัสดีหรือมาเทียว
กทม.  ให้ผมเลี้ยงข้าวสักมือผมคงมีความสุขนะขอรับ

:-)  :-)  :-) คุณ visnu คะ ถ้าจะให้อบอุ่นเป็นกันเองเหมือนการก่อน ก็เรียก ตามคุณ ชายตัน ก็แล้ว กัน ค่ะ "แม่เลี้ยงโนรุ" ทางเหนือหมายความว่าคนที่เป็นที่นับถือ ค่ะ ขอบคุณ สำหรับความหวังดีและน้ำใจที่มีให้ กับคนอย่าง ดิฉัน ดิฉันขอรับไว้ด้วยใจ ค่ะ จริงๆคงไม่กล้ารบกวน หรอก ค่ะ ดิฉัน คนบ้านนอกบ้านนาเกรงใจ ค่ะ ขอบคุณ อีกครั้งที่ห่วงใย ค่ะ
- ขอชี้เเจง เดี๋ยวจะเข้าใจผิดไปว่า ดิฉัน หลอกลวง วันนั้นด้วยความรีบร้อนใช้ คำว่า "วัยบำนาญ" ต้องเรียนชี้แจงหน่อยว่า ดิฉัน เป็นข้าราชการบำนาญ คือลาออกจากราชการและได้รับบำนาญไม่ได้"ปลดเกษียณ"ตามอายุจริงๆ เนื่องจาก เดี๋ยวนี้เวปนี้ มีหลายท่านตีความอะไรไปตามความรู้สึกนึกคิดของ"ตนเอง"เป็นใหญ่ ทำให้ดิฉัน จะพิมพ์อะไร ก็กลัวว่าจะโดนตีความหรือคิดกันไปเองว่า ดิฉัน มีเจตนาเลวๆแบบคนไร้การศึกษา ไร้ซึ่งความมีศลีธรรมจรรยาไป เสียหมด
- สุดท้ายนี้ ดิฉัน ขอยืนยันว่า ในเวปสยามฯ นี้ ที่รู้จักพูดคุยเจอหน้ากันเคยไปหาที่บ้านสองสามครั้ง ก็มีคุณเล็กมหาชัย ส่วนคุณ lux005 จะไปบ่อยหน่อยเพราะมีธุระ ค่ะ นอกจากนี้ไม่เคยพบเจอหรือรู้จักตัวจริงๆใครในเวปนี้เลย นอกจากชื่อล๊อคอิน เท่านั้น อ้อ มีที่เคยแต่โทรคุยและทราบชื่อจริงๆแต่ไม่เคยพบกันก็ คุณ pjm1 เพราะท่านกรุณาให้ลูกนกยูงดิฉันไป 2 ตัว ค่ะ ที่พิมพ์ เสียยาวเพราะอยาก ชี้แจงความในใจ ค่ะ