ไม่ทราบว่าเเต่ละท่านหาซื้อ หรือ สั่งทำกรงที่ไหนกันบ้างเหรอครับ

เริ่มโดย Guest, มีนาคม 10, 2012, 12:09:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Guest

พอดีกำลังหาข้อมูลอยู่ อยากได้กรงขนาดใหญ่ๆซักกรง  ไว้เลี้ยงนกใหญ่ ใครมีเเนะนำบ้างครับ หรือ ใครมีรูปกรงสวยๆเอามาโชว์กันได้นะครับ เผื่อเป็นเเนวทาง ขอบคุณครับ

ลุงน้อย

รูปแรกเป็นนรรยากาศแบบไทยๆเลยนะครับแม่เลี้ยง
ถ่ายจากเมืองอกแตกหรือเปล่าครับ
ลุงน้อย แสนดี. 555

Noru

อ้างถึงลุงน้อย เป็นผู้เขียน:
รูปแรกเป็นนรรยากาศแบบไทยๆเลยนะครับแม่เลี้ยง
ถ่ายจากเมืองอกแตกหรือเปล่าครับ

:-)  :-)  :-) บ้าน อากู๋ ค่ะ อากู๋เกิล...5555555

Guest

ขอบคุณทุกท่านครับ พอได้เเนวทางขึ้นมาบ้างเเล้ว คราวนี้เดี๋ยวไปหาร้านทำราคางามๆซักร้าน ใครพอมีเเนะนำมั้ยครับเนี่ย

Noru

อ้างถึงrio เป็นผู้เขียน:
ขอบคุณทุกท่านครับ พอได้เเนวทางขึ้นมาบ้างเเล้ว คราวนี้เดี๋ยวไปหาร้านทำราคางามๆซักร้าน ใครพอมีเเนะนำมั้ยครับเนี่ย

:-)  :-) ร้านเจ๊ฟั่น JJ  http://www.csinter.info/  

ลุงน้อย

อ้างถึงNoru เป็นผู้เขียน:

:-)  :-)  :-) บ้าน อากู๋ ค่ะ อากู๋เกิล...5555555

อากู๋ ผมบรอนซ์ เลยนะครับ แม่เลี้ยง  555+

แม่เลี้ยงของพวกเรา  ก็ยังเป็นผู้มีจิตใจเมตตา เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ความรู้ และรูปภาพงามๆ  แก่สมาชิกชาวรักนก อยู่สม่ำเสมอ

ชาวรักนก ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
ลุงน้อย

Noru

อ้างถึงNoru เป็นผู้เขียน:

อากู๋ ผมบรอนซ์ เลยนะครับ แม่เลี้ยง  555+

แม่เลี้ยงของพวกเรา  ก็ยังเป็นผู้มีจิตใจเมตตา เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ความรู้ และรูปภาพงามๆ  แก่สมาชิกชาวรักนก อยู่สม่ำเสมอ

ชาวรักนก ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
ลุงน้อย

:-D  :-D  :-D นานๆเจอกันทีลุงน้อยยังปากหวานเหมือนเดิม เลย น่ะ เจ้าคะ

ลุงน้อย

อ่าว.....  สิ่งที่ผมเขียนออกจากหัวใจ เขียนจากความรู้สึกเช่นนั้นจริงๆ  เป็นพฤติกรรมของ อาการ ปากหวาน หรือครับเนี่ย    ไม่รู้ตัวเลยนนะครับ

แม่เลี้ยงไม่เอ่ยออกมา ผมคงยังคิดว่า ผมเป็นคนขวานผ่าซาก ตลอดเวลา  
เห็นอะไร คิดอะไร ก็เอยออกไปอย่างนั้นครับ

คงเป็นเพราะ ความอบอุ่น เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ของพี่ๆน้องๆชุมชนแห่งนี้หละครับ  ที่ทำให้ผมเอยคำหวานๆเหล่านี้ได้ ...........

Noru

อ่าว.....  สิ่งที่ผมเขียนออกจากหัวใจ เขียนจากความรู้สึกเช่นนั้นจริงๆ  เป็นพฤติกรรมของ อาการ ปากหวาน หรือครับเนี่ย    ไม่รู้ตัวเลยนนะครับเนี่ย

แม่เลี้ยงไม่เอ่ยออกมา ผมคงยังคิดว่า ผมเป็นคนขวานผ่าซาก ตลอดเวลา  
เห็นอะไร คิดอะไร ก็เอยออกไปอย่างนั้นครับ

คงเป็นเพราะ ความอบอุ่น เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ของพี่ๆน้องๆชุมชนแห่งนี้หละครับ  ที่ทำให้ผมเอยคำหวานๆเหล่านี้ได้ ...........

:-)  :-)  :-) แบบนี้แหละ ค่า แถวบ้านเค้าเรียกว่าคนปากตรงกับใจ ตรงไปตรงมา   แต่จะให้ ดิฉัน ตอบลุงน้อยว่า ขอบคุณ ค่ะ ดิฉันก็ว่า ดิฉันเป็นแบบที่ลุงน้อยพูดนั่นแหละค่ะ มันก็นะ ออกยอมรับคำชมซะออกหน้าออกตา  เลยต้องตอบไปแบบนี้แหละ เจ้าค่ะ   สมมุติว่ามีหนุ่มๆชมสาวว่าสวยจัง จะให้สาวตอบว่า ใช่แล้วชั้นสวยจริงๆ ก็อายแย่ ซิ เจ้าคะ คงตอบได้แค่  คุณนี่ปากหวานนัก....เท่านั้นเองถึงพองาม  สำหรับสาวโบราณ ค่า 555555555555  :-)  :-)

ลุงน้อย

อ้าว.......อีกแล้วครับ

ผมก็เคยเอยกับสาวสวยหน้าตาดีเหมือนกันนะครับ ว่า   คุณสวยจัง

สาวคนสวยหันมายิ้ม แล้วตอบว่า ขอบคุณค่ะ ไม่ได้แอ้มหลอกค่ะ
แสดงว่าสาวสวยคนนั้น เป็นประเภทปากตรงกับใจเหมือนกันกับกระผมแน่เลย

เห้อ...... วันนั้น กลับบ้านไม่ถูกเลยครับ...... :-P

ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ พาออกนอกเรื่องกรงนกไปซะไกลเลย ก็เพราะอยู่ไกลกัน เลยคิดฮอดมากมาย.......