นกซัน ขาเจ็บ

เริ่มโดย haruneo, ตุลาคม 15, 2012, 11:51:58 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

haruneo

อาการ นกขาข้างนึงลงน้ำหนักได้ไม่เต็มที่ เหมือน ขาจะหัก  คาดว่าโดนทับ

อยากทราบวิธีรักษา เบื่องต้น ครับหรือ ถ้าไปโรงบาลต้องใช้ค่าใช่จ่ายเท่าไร  อายุนก ประมาณ 4 เดือน  ขอบคุณครับ

put

อ้างถึงharuneo เป็นผู้เขียน:
อาการ นกขาข้างนึงลงน้ำหนักได้ไม่เต็มที่ เหมือน ขาจะหัก  คาดว่าโดนทับ

อยากทราบวิธีรักษา เบื่องต้น ครับหรือ ถ้าไปโรงบาลต้องใช้ค่าใช่จ่ายเท่าไร  อายุนก ประมาณ 4 เดือน  ขอบคุณครับ

นกอายุ4เดือน จะโดนทับได้ยังไง และชาจะหักได้ยังไง ถ้าหักจริง ขาข้างที่หักจะไม่สามารถทิ้งน.น.ลงได้  สงสัยยุงกัดมากกว่า ลองให้ ด้อกซี่ไซคลีน 1/4เม็ด 5วันดูครับ feedหรือให้กินน้ำยาเอง

haruneo

โดนทับจากตอนผมนอนเปิดประตูไว้ นกบินมามุดผ้าห่มผมตอนนอน

หลับอยู่แล้วพลิกตัวไปโดนครับ - -

put

อ้างถึงharuneo เป็นผู้เขียน:
โดนทับจากตอนผมนอนเปิดประตูไว้ นกบินมามุดผ้าห่มผมตอนนอน

หลับอยู่แล้วพลิกตัวไปโดนครับ - -

ไม่เห็นอาการของนก บอกไม่ถูกว่าหักหรือเปล่า อยากรู้ก็ต้องพาไปหาหมอเอ็กซเรย์ดูครับ  หากไม่หักอาการของนกจะค่อยๆดีขึ้นภายใน2-3อาทิตยฺ