{{{ สอบถามคุณพุฒครับ}}}

เริ่มโดย Guest, กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:21:44 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Guest

รบกวนหน่อยครับ ตรงเท้านกน่ะครับมันเป็นอะไรครับ
ด้านๆ ไม่ใหญ่ขึ้น ไม่เล็กลงครับ แล้วมันเป็นอะไรครับ ตรงทำอะไรมั้ยครับ ขอบคุณมากๆครับ....

put

โดนยุงกัด ถ้ายุงมีเชื้อกัดก็จะบวม อักเสบ หากกัดที่ระหว่างนิ้วตีน ก็จะอักเสบเน่า ทำให้นิ้วตีนกุด โชคดีที่ยุงตัวนี้ไม่มีเชื้อ แต่ก็ควรจะละลายยาด้อกซี่ 1/4แคปซูล/น้ำ50cc.ให้กิน7วัน(เช้าละลายยาเย็นเทน้ำยาทิ้ง)หรือจะจับป้อนก็ได้  ถ้าจับป้อนได้(ไม่ทราบว่าใช่บลูกรีนชีคหรือเปล่า)ถ้าใช่1/4/น้ำ10cc.  ดูดน้ำยา0.8cc.ป้อนให้วันละ2ครั้ง เช้า-เย็น5วัน  น้ำยาที่เหลือเก็บเข้าตู้เย็น

Guest

ขอบคุณมากครับ
เป็น บลูเยลโล่ไซด์ครับ
ตุ่มที่เห็นมันเป็นไตแข็งๆเหมือนหนังด้านอ่ะครับ........
( เป็นไตแข็งมาเป็นอาทิตย์แล้วครับ )

put

ใช่เลยครับ ถูกยุงกัด อาการจะเป็นแบบที่บอกมา

Guest