ซัน ขี้ดำครับ รบกวนทีครับ

เริ่มโดย kluaypa1, มิถุนายน 22, 2016, 07:01:08 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

put

อ้างจาก: kluaypa1 เมื่อ กรกฎาคม 05, 2016, 01:03:00 หลังเที่ยง
ตอนนี้ อึสีปกตืแล้วครับ ผมหยุดยาแล้ว ให้ยารวม10 วัน
แล้วเราต้องให้อะไรบำรุงเพิ่มเติมไหม เพื่อให้เค้าฟื้นตัว ได้เร็ว กลับมาไข่ใหม่อีกครั้ง
วิตามินทุกวัน ผลไม้และเมล็ดพืช

kluaypa1

kluaypa1

ถามต่อครับ
นกคู่ที่เคยให้ยา10 วัน หายแล้ว
แต่วันนี้ ดู ขี้ตอนเช้า
ขี้ออกสีเสียวคล้ำเข้มอมดำ แต่เป็นก้อนดี
ไม่ทราบว่ามันยังไม่หาย
หรือว่าจะเกี่ยวกับการที่แทะเปลือกไม้มะขามที่ทำคอนครับ

put

อ้างจาก: kluaypa1 เมื่อ กรกฎาคม 24, 2016, 09:18:05 ก่อนเที่ยง
ถามต่อครับ
นกคู่ที่เคยให้ยา10 วัน หายแล้ว
แต่วันนี้ ดู ขี้ตอนเช้า
ขี้ออกสีเสียวคล้ำเข้มอมดำ แต่เป็นก้อนดี
ไม่ทราบว่ามันยังไม่หาย
หรือว่าจะเกี่ยวกับการที่แทะเปลือกไม้มะขามที่ทำคอนครับ

คงจะแทะเปลือกไม้ สังเกตุหลายๆครั้ง

kluaypa1

แล้วนก นี่กินเศษ เปลือกไม้ ไม่เป็นอะไรใช่ไหม

put