ที่จตุจักร มีนกฮูกขาว หรือที่เรียกว่า สโนว์ ขายไหมครับ

เริ่มโดย BoBBy + +, สิงหาคม 22, 2009, 02:11:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

BoBBy + +

ที่จตุจักร มีนกฮูกขาว หรือที่เรียกว่า สโนว์ ขายไหมครับ  
แล้วถ้าเราเลี้ยง อาหารของเค้านอกจากเนื้อสัตว์เล็ก เราสามารถเลี้ยงด้วยอาหารสำหรับนกแก้วทั่วไปได้ไหม-*- ปล.อยากหามาเลี้ยง แต่อยากให้เค้ากินแบบไม่โหดร้าย-*-
บ๊อบ คุง + +

Noru

:-)  :-)  :-)ใช่แบบนี้หรือเปล่า คงเป็น นกนอกไม่ผิดกฏหมาย เนาะ

Nui

เห็นแล้วสวยดีแต่ที่บ้านมีแล้ว
ตัวน้ำตาลทำลังบนหลังคาบ้าน
น่ากลัว ไม่รู้นกฮูหรือนกเขาแมว :-o

BoBBy + +

แบบที่ยายเอาลงเลย ว่าแต่ -*- มันผิดกฎหมายหรือไม่อ่ะ ยายพูดงี้ผมงง-*- ปล. อยากเลี้ยง แต่หามิได้TT^TT
บ๊อบ คุง + +

Noru

อ้างถึงBoBBy + + เป็นผู้เขียน:
แบบที่ยายเอาลงเลย ว่าแต่ -*- มันผิดกฎหมายหรือไม่อ่ะ ยายพูดงี้ผมงง-*- ปล. อยากเลี้ยง แต่หามิได้TT^TT
:-)ถ้าไม่ผิดกฏหมายเราก็จะได้โพสคุยกันได้ สนุกไป ค่ะ แต่ความคิด ข้าเจ้า คิดว่ามันคงไม่ผิดกฎหมายไทย นะ คะ ด้วยไม่แน่ใจเลยลองถามๆท่านผู้รู้ดู เพราะ นกเค้า นกฮูก สีขาว พวกนี้มักอยู่ในเขตหนาว คงไม่มีในประเทศเรา

sparrow

laboratory of Animal Reproductive Biotechnology
รับบริจาคนกที่สิ้นชีวิตแล้วเพื่อการศึกษา......เป็นวิทยาทานนะคร้าบบบบบบบบ

Nui

เอารูปมาโพสให้ดูจังเลยครับคุณ Noru เห็นแล้วก็อยากได้ราคาคง

สูงพอดู ได้เห็นแต่รูปคงไม่มีวันได้ครอบครอง :cry:

wendylool

เป็นนกกินเนื้อโดยธรรมชาติร่างกายถูกสร้างมาแบบนั้นครับ กินพืชไม่ได้ มันเป็นนกกินเนื้อ และนกกินเนื้อจะมีปัญหาเรื่องกระดูกอ่อน ขาจะอ่อนไม่มีแรงเดิน ยืนไม่ได้ ถ้าเลี้ยงไม่เป็น ต้องให้กินลูกหนู เพราะมีกระดูกอ่อน หรือ ลูกเจี๊ยบ เนื้อไก่สับกับโครงไก่ละเอียด ครับ