คอกเคอเทลซึมครับ

เริ่มโดย Kiddd, กุมภาพันธ์ 22, 2017, 02:04:52 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Kiddd

คอกเคอเทลผมวัยกำลังหัดแทะ จากที่เคยร่าเริงเล่นบินตามตลอดร้องดี เปลี่ยนเป็นอาการซึมไม่ร้องไม่สนใจอาหารและเลย ผมต้องบังคับกินเพราะกลัวเขาตาย ช่วยแนะนำผมทีครับต้องทำยังไงเขาป่วยเป็นอะไรหรือปล่าวครับ

put

อาจป่วยจากอากาศเปลี่บนก็ได้  ไปที่ร้านขายยาทั่วไปซื้อด้อคซี่ไซคลีน100มก.เป็นแคปซูล  แกะยาแล้วแบ่ง4ส่วนเอามา1ส่วนผสมน้ำ10ซี.ซี. ดูดน้ำยา0.7ซี.ซี.แล้วดูดอาหารฟีดหรือป้อนวันละ2ครั้งเช้ากับเย็น5วัน  น้ำยาที่เหลือเก็บเข้าตู้เย็น