นกถ่ายเป็นสีเหลืองเหมือนยาแก้แพ้ สะบัดหัว ซึม ช่วยด้วยค่ะ

เริ่มโดย Afterlife, มิถุนายน 13, 2017, 08:56:29 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Afterlife

เมื่อวานเพิ่งซื้อนกมาจากสนามหลวงสอง ก้อดูปกติดี แต่พอตอนเช้าวันนี้ มีอาการซึมๆ จะนอนอย่างเดียว สะบัดหัว
และถ่ายเป็นสีเหลืองมากเลย.ถ่ายเหลวด้วยค่ะ. ช่วยด้วย

put

ไปที่ร้านขายยา ซื้อยา นอร์ฟล็อกซาซิน400มก. แบ่งยา4ส่วน เอามา1ส่วนบดละเอียดผสมน้ำ10ซี.ซี.ดูดน้ำยา0.3ซี.ซี.ฟีดหรือป้อนเช้ากับเย็น5วัน  น้ำยาที่เหลือเก็บเข้าตู้เย็น

Afterlife

ขอบคุมากค่ะ
เปนนกคอกคาเทลอายุประมาณ 4เดือน. ใช้ยาตามนี้ได้เลยใช่มั้ยค่ะ แล้วอาการแบบนี้คือเป็นอะไรหรอค่ะ

put

put

ไปที่ร้านขายยาทั่วไปซื้อยา ซีพาเล็กซิน มี...ชนิด250 500มก. ถ้า250มก.ก็แบ่งครึ่ง เอเมา1ส่วนผสมน้ำ12.5ซี.ซี. ดูดน้ำยา0.4ป้อนเช้ากับเย็น5วัน น้ำยาที่เหลือเก็บเข้าตู้เบ็น