นกลูกป้อนถ่ายเหลว มีกลิ่น ทำยังไงดีคะ

เริ่มโดย เบิร์ดเบิร์ด, กรกฎาคม 22, 2017, 06:43:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เบิร์ดเบิร์ด

นกลูกป้อนถ่ายเหลวค่ะ มีกลิ่นแปลกๆคล้ายกับกลิ่นยาค่ะ ลองดมอึเทียบกับของอีกตัวดู ของอีกตัวไม่กลิ่นค่ะ แต่ตัวนี้มีกลิ่น

put

เมโทรนิดาโซล  ร้านขายยาทั่วไป มีชนิด200 400มก. ถ้าซื้อได้ชนิด200มก.ก็บดละเเอียดแบ่ง4ส่วนเอามา1ส่วนผสมน้ำ10ซี.ซี. ดูดน้ำยา0.5
.ซี.ซีป้อนวันละครั้ง5วัน ถ้า400มก.ก็หั่นครึ่ง  น้ำยาที่เหลือเก็บเข้าตู้เย็น

ซื้อมาแล้วค่ะ แต่เป็นแบบ 400มล หั่นครึ่งผสมน้ำ 10 ซีซีใช่ไหมคะ แล้วป้อนเขา 0.5 ซีซี ถูกไหมคะ

put

หันคึ่งแล้วบดละเอียดแบ่ง4ส่วน เอามา1ส่วนผสมน้ำไ10ซี.ซี.

คุณ put คะ อยากสอบถามว่า นกลูกป้อนต้องอายุเท่าไหร่คะ ถุงจะกินน้ำและอาบน้ำได้

อ้างจาก: เบิร์ดเบิร์ด เมื่อ กรกฎาคม 23, 2017, 08:59:05 หลังเที่ยง
คุณ put คะ อยากสอบถามว่า นกลูกป้อนต้องอายุเท่าไหร่คะ ถุงจะกินน้ำและอาบน้ำได้

คุณputคะ คือผสมยาให้น้องผิดค่ะ หั่นครึ่งแล้วผสมน้ำ 10 ซีซีเลย แล้วป้อนเขา 0.5 ซีซี จะเป็นไรไหมคะ ต้องทำยังไงต่อคะ ㅠ ㅠ

put

ขนขึ้นเต็มตัวและเริ่มกินอาหารเม็ดประาณ2เดือน  การกินยาเกินโดส กินแล้วถ้านกไม่อาเจียรก็ไม่มีปัญหา  ผสมน้ำเพื่มอีก30ซี.ซี.หริอจะทำใหม่

ขอบคุณ คุณ put มากๆเลยนะคะ ช่วยสองแสบรอดตายหลายครั้งเลยค่ะ