นกผอมมากเลยค่ะ ทำยังไงดีคะ

เริ่มโดย เบิร์ดเบิร์ด, สิงหาคม 11, 2017, 07:35:28 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เบิร์ดเบิร์ด

คุณ put คะ นกไม่ค่อยกินข้าวค่ะ ให้กินก็กินนิดเดียว ซีซีครึ่ง พอจัป้ นต่อก็สะบัดหน้าหนี ไม่อ้าปากเลยค่ะ บังคับก็แล้ว เขาก็ไม่ยอมอ้าปากเลย แถมยังชอบจิก ชอบงับมือด้วยค่ะ งับไม่ปล่อยเลย พอดีเลี้ยงสองตัว พวกนกก็ชอบจิกกัน แต่ไม่บ่อยนะคะ ควรแก้ปัญหาไมาค่อยกินข้าวกับเรื่องการจิกยังไงดีคะ

put

ให้ยา เมโทรนิดาโซลอีก5วันครับ  1-2วันแรกอาจกินน้อย เท่าไหร่เท่านั้นครับ วันที่3ต้องกินเยอะขึ้นลองสังเกตดู

เบิร์ดเบิร์ด

คุณ put คะ ที่นกมีอาการเหมือนจะหลับตอนกินอาหารเม็ดนี่ปดติรึเปล่าคะ อีกตัวไม่เป็นอ่ะค่ะ

put

ต้องดูว่าทานมากหรือทานน้อย  ถ้าทานน้อยก็ไม่ปกติ   ให้กินยาได้เลย