น้องซัน ขอบตาสีขาวปนดำ

เริ่มโดย achurapan, มิถุนายน 27, 2010, 11:46:27 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

achurapan

ช่วงหลังนี้สังเกตุเห็นขอบบตารอบๆดวงตาเค้าที่เมื่อตอนเด็กๆจะเป็นสีขาวสะอาดอะนะคะ
แต่ช่วงนี้มันเป็นสีขาวปนดำอ่ะค่ะ ไม่ใช่เป็นคราบเปื้อนนะคะ
แต่เป็นสีของหนังตาเค้าเลยนะค่ะ เวลาหลับตาจะเห็นชัดตัดกันมากๆเลยค่ะ
ไม่ทราบว่าผิดปกติหรือเปล่าอะคะ ขอบคุณค่ะ
ตอนนี้อายุประมาณ 1 ปีแล้วค่ะ
เดี๋ยวอัพโหลดรูปให้ดูนะคะ รูปจะไม่ค่อยชัด คือน้องเค้าไม่อยู่นิ่งให้ถ่าย แต่จะเห็นว่ามีสีคล้ำมาก ของพี่ๆเป็นกันรึเปล่าคะ? หรือ สีขาวปกติ
อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรอะค่ะ
รูปที่มีสองตัวเนี่ย คือตัวข้างหลังนะคะ ลองสังเกตุความแตกต่างของสีดู
[color=FF33CC]สู้ ๆ ๆ __________ สู้ เพื่อ น้อง นก ~ สู้ โว้ย ย[/color] :-P

put

เปลือกตาอีกข้างเป็นเหมือนกันหรือเปล่าครับ ถ้าหากเป็นเหมือนกันก็แสดงว่าซันตัวนี้สายเลือดไม่ร้อยเปอร์เซนต์  พ่อ-แม่อาจเป็นลูกผสมระหว่าง  ซันกับเจนเดย์ย่า ช่วยดูให้อีกทีครับ หากเป็นข้างเดียวก็คงอักเสบจากฝุ่นละอองหรือโดนยุงกัด ใช้ยาหยอดตาที่ไม่มีเตอร์รอยส์ผสม หยดวันละ2-3ครั้ง

achurapan

เป็นทั้งสองข้างนะคะ เหมือนกันเลยค่ะ คือสีขาวปนดำ
[color=FF33CC]สู้ ๆ ๆ __________ สู้ เพื่อ น้อง นก ~ สู้ โว้ย ย[/color] :-P

put

อ้างถึงachurapan เป็นผู้เขียน:
เป็นทั้งสองข้างนะคะ เหมือนกันเลยค่ะ คือสีขาวปนดำ

ถ้าทั้งสองข้างเหมือนกัน แสดงว่าเป็นที่พันธุกรรมของนกครับ

achurapan