เปิดกรุนกแปลกๆ

เริ่มโดย kitty75, พฤศจิกายน 02, 2010, 07:43:52 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kitty75

อ้างถึงonlyA เป็นผู้เขียน:
เฮียชอบขาวๆนะผมว่า5555
แหม่พี่เอ หรือว่าพี่เอไม่ชอบ???

SODA

เห็นเฮียบอกไม่มีตังค์ซื้อมาคอว์  ผมซื้อบีจีไปแลกซักตัวได้มั้ยครับ เอาตัวใหนก็ได้ครับ

pjm

อ้างถึงkitty75 เป็นผู้เขียน:
อ้างถึงonlyA เป็นผู้เขียน:
เฮียชอบขาวๆนะผมว่า5555
แหม่พี่เอ หรือว่าพี่เอไม่ชอบ???

คงชอบทั้ง 2 คนแหละเห็นถูกใจกันจริงๆๆ

ลุงน้อย

แล้วตัสแปลกๆอีกตัวไปไหนแล้วครับ
ลุงน้อย แสนดี. 555

kitty75

อยู่นี่ครับลุง
ปล. ตัวนี้ยังไม่ชัวร์ครับ อาจมีต้ม ยังไงรอลอกอีกทีครับ

pjm

แล้ว เหลืองๆๆอีก 2 ตัวไปไหนครับ

kitty75

เหลืองๆมันไม่เข้าข่ายนกมิวเตชั่นครับป๋า แต่สนองศรัทธาป๋าครับ น้องเล็กจัดให้ (5555 ห้อยหัวเป็นค้างคาวเลย)

kitty75

ไหนๆก็เปิดกรุแล้ว ขอเอารูปนกที่เลี้ยงอยู่มาลงให้ชมพร้อมๆกันเลย
รูปนี้เป็นรูปเก่า ไวท์เบลลี่คู่เก่งครับผม มีทายาทอยู่บ้านป๋าแน่ะครับ

kitty75

ไวท์เบลลี่แข้งเขียว(ในไทยถ้าจำไม่ผิดมีแค่3ตัว) รูปเก่าอีกเช่นเดิม เคยออกลูกมา3ปีที่แล้ว ตอนนี้หยุดยาวเลยครับ

kitty75

ตัวนี้เสียชีวิตไปแล้ว ฮือๆๆๆๆ  เกรย์ปีกแดง เล็บและนิ้วขาว เลี้ยงตอนเป็นลูกป้อนครับ

kitty75

ส่วนขุนทองแล้วแก้วโม่งอินเดีย ไม่ได้ปล่อยบินนะครับ พอดีมันหลุดแต่ไม่ยอมไปไหน แต่ตัวที่เจตนาปล่อยหายจ้อยทุกทีเลย

kitty75

ตัวนี้เป็นอีกตัวนึงที่ไม่ได้ไขว่คว้ามาเข้ากรุ เห็นว่ามันด่างน้อยกว่าตัวของเรา เสียดายอยู่เหมือนกัน ถ้าต่างเพศกันแหล่มเลย

Noru

:-)  :-)  :-)  :-)  :-)นี่นอกจากแปลก มันยังหายากยิ่งอีก นะ คะ เค้าว่าของเผือกนี่ ต้องคู่กับคนมีบารมี ค่ะ ของเผือกบางตำนานว่าเป็นผู้ส่งสารของพระเจ้า นะเฮีย แล้ว เจ้าแก้วโม่งที่ ออกสีอะไรน้า เทอค้อย หรือ ฟ้าๆ ค่ะ อยากเห็นชัดๆจัง อ้าวกาเหว่า เผือกเอามาแล้วเหรอ คะ

kitty75

ไข่ๆๆๆๆๆๆ  ของเจ้าเอี้ยงดำด่าง คราวที่แล้วกรงไม่ดี คาบหญ้าใส่แล้วหญ้าหล่นมาหมดเลย ไข่ร้าว มีเชื้อ3ฟองเลยด้วย ไข่เลยเสีย ปีนี้ต้องเอาลูกให้ได้ ใส่ในกรงใหม่ไฮโซ

kitty75

อ้างถึงNoru เป็นผู้เขียน:
:-)  :-)  :-)  :-)  :-)นี่นอกจากแปลก มันยังหายากยิ่งอีก นะ คะ เค้าว่าของเผือกนี่ ต้องคู่กับคนมีบารมี ค่ะ ของเผือกบางตำนานว่าเป็นผู้ส่งสารของพระเจ้า นะเฮีย แล้ว เจ้าแก้วโม่งที่ ออกสีอะไรน้า เทอค้อย หรือ ฟ้าๆ ค่ะ อยากเห็นชัดๆจัง อ้าวกาเหว่า เผือกเอามาแล้วเหรอ คะ

แก้วโม่งอินเดียคงต้องรอผลัดขนปีนี้ครับว่าจะหมู่หรือจ่า