ขะ ขะ ขะ ไข่อีกแย้ว

เริ่มโดย kitty75, กรกฎาคม 18, 2008, 03:34:05 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kitty75

อัพเดตนกไข่อีกแล้ว แต่ไม่รู้จะรอดหรือเปล่า
เจ้าสการ์เล็ตที่บ้านไข่มาอีกแล้ว เจ้าตัวเมียตัวนี้ไข่บ่อยจริง หลังจากที่เปลี่ยนตัวผู้มาเข้าคู่ใหม่ ปีนี้ไข่ครอกที่3แล้ว ครอกแรกก็มกรา ผลออกมาไม่มีเชื้อครับ ครอก2ก็เดือนเมษา ผลออกมามีเชื้อแต่ตายโครมครับ ครอกที่3ก็เดือนกรกฎา ผลออกมามีเชื้อครับ แต่ไม่รู้จะรอดหรือเปล่า พอดีเครืองฟักที่บ้านเครื่องปรับความชื้นเสีย จะใช้ตู้อีกใบตราไก่ดำก็ยังเกร็งๆ ก็เลยให้เจ้าอิเล็คตัสฟักให้ซะเลย เคยลองให้อิเล็คตัสฟักไข่บลูโกลด์มาแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไร คราวนี้ก็เลยลองดูอีก คืบหน้าอย่างไรจะมาอัพเดตให้ฟังครับพี่น้อง

...

มายั่วกิเลศ ท่านป๋า ๆ อีกแล้วน๊ะขอรับท่านเสี่ยเล็ก อิ อิ  ผมละตาร้อนผ่าวววววววว.............

:-o  :-o  :-o  :-o  :-o  :-D  :-D  :lol:

ลุงน้อย

ยังจำได้หรือเปล่า เคยสาปแช่งอะไรไว้กับหนูบ้าง โม่งอินเดียฉันเลยเป็นไข่ต้มเลย  :-D
 แต่คนดีอย่างหนูให้อภัยเสมอ  ขอให้ปั้นน้ำได้เป็นตัวเด้อ  แล้วอย่าลืมไปจดทะเบียนเพาะพันธุ์ไว้ล่วงหน้าเลยนะ  ให้ความร่วมมือดีๆ เจ้าหน้าที่จะได้เข้าตรวจรายแรกๆเลย  8-)
ลุงน้อย แสนดี. 555

chaiwat

น่าอิจฉาจังเลย คู่ที่บ้านยังไม่ไข่เลยครับ เห็นขี่กันบ่อยๆ แต่อายุเค้ายังไม่ได้อะครับ เลยต้องทำใจรอเวลาไปก่อน ขอให้สำเร็จนะครับคอกนี้ เอาใจช่วยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อเล็ก

ต้องจดทะเบียนเวลานกไข่ด้วยเหรอคับ เอาจัยช่วยนะคับ :-D
อยากรู้จักทุกๆคนคับ ผมมือใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

...

มีการสาป แช่ง อะ  หุหุ  

:lol:  :-o  :-D  :-D

kitty75

อย่าสาปแช่งผมเลยครับพี่น้อง ไข่ดาวไข่ตุ๋นกินมาเยอะแล้ว ไข่ค่าวไม่อยากกินอะครับ

chaiwat

[size=x-large]ยังงัยก้อขอให้ไข่แตกออกมาเป็นตัวนะครับ อ๊อไข่กี่ฟองครับ 3 หรือ 2 ครับ ยังงัยก้อขอให้ได้เป็นตัว ก้อดีใจมากแล้วละสำหรับการรอคอยอันยาวนาน[/color][/size]

สู้สู้

ด.ช.หาด

หนึ่งในสมาชิก แก๊งค์ "จู้ฮุกกรู"

เสือซ่อนเล็บ

มาช้าดีกว่า  ไม่มาน่ะครับ

DNA

ว้าววววว! ใข่ดาวววววว อิอิ ล้อเย่นนะครับ

ขอให้มีเชื้อทุกกกกฝองออกมา 20 ใบ 5 5 5  :-D

Pod.X-TREEM

[color=0000FF]ร้านโกเนี้ยว[/color]
                [color=0000CC]......จำหน่ายเสื้อผ้าสำเร็จรูป.......[/color]
                       [col

บอย

สัญญาจะเป็นเด็กดี

kitty75

อ้างถึงDNA เป็นผู้เขียน:
ว้าววววว! ใข่ดาวววววว อิอิ ล้อเย่นนะครับ

ขอให้มีเชื้อทุกกกกฝองออกมา 20 ใบ 5 5 5  :-D
ริอ่านแช่งพี่เหรอเจ้าโน้ต เดี๋ยวไม่ให้เจ้าหางเหลืองซะหรอก 555

chaiwat

อ้างถึงkitty75 เป็นผู้เขียน:
อ้างถึงDNA เป็นผู้เขียน:

ริอ่านแช่งพี่เหรอเจ้าโน้ต เดี๋ยวไม่ให้เจ้าหางเหลืองซะหรอก 555

55555 เป็นงัยละโน๊ตอยู่ดีไม่ว่าดี สงสัยคงต้องเลี้ยงบลูโกลด์แกรนๆไปก่อนละมั่งงานนี้