ช่วยทีคะ ค๊อกคาเทลอายุประมาณ 1 เดือน

เริ่มโดย immieam, สิงหาคม 23, 2016, 07:08:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

immieam

ลูกป้อนค็อกคาเทลอายุประมาณ 1 เดือน ตอนแรกป้อนมา 4 วันมีอาการปกติดีทุกอย่าง พอเข้าวันที่ 5 เริ่มยืนไม่ได้ มีอาการซูบผอม ขาไม่มีแรง ยืนไม่ได้ค่ะ ซึมๆ แต่พอถึงเวลากินจะร้องขออาหารตลอด มีอาการอ้าปากหายใจเหมือนนกหอบบางเวลา การขับถ่ายปกติดีคะ ควรทำยังไงดีคะ รบกวนผู้รู้ทีค่ะ เป็นห่วงน้องมากๆ

put

คงจะทางเดิน หายใจอักเสบ  ซื้อยาด้อคซี่ไซคลีน100มก จากร้านขายยาทั่วไปและเกลือแร่ที่คนเรากินเวลาท้องเสีย  แกะยาออกจากแคปซูลแบ่ง4ส่วนเอามา1ส่วนผสมน้ำ10ซี.ซี.ดูดน้ำยา0.6ซี.ซี.แล้ว ไปดูดน้ำเกลือแร่6ซี.ซี.(2หัว ไม้ขีดุ/น้ำอุ่น6ซี.ซี.)ป้อนวันละ2ครั้งเช้าเย็น5วัน  น้ำยาที่เหลือเก็บเข้าตู้เย็น