คนเลี้ยงเกรย์ มาคุยกันคับ

เริ่มโดย Guest, เมษายน 01, 2011, 04:01:01 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Guest

พอดีผมเพิ่งรับ น้องเกรย์มาได้ เกือบอาทิตย์
อายุน่าจะสามอาทิตย์ได้ ขนหนามยังไม่แทง มีแต่ขนอุยๆ
อยากคุยกับพี่ๆที่เลี้ยงเกรย์อะคับ ว่าเค้าเป็นไงบ้าง พูดได้เมื่อไหร่ ซนมั๊ย

มาคุยกันคับๆ

i'm sam

มาแอบตามงาน เลี้ยงเกรย์ตัวแรกเหมือนกันค่ะ รอท่านผู้รู้มาให้คำแนะนำ ^^.

:-D  :-D  :-D  :-D
Uncle Frankie "ร้ายก็รักน้า เกรย์((เร))ยังไงก็รักน้าา" :hammer:  :hammer:  :hammer:

Guest

เกรย์ คุณ i'm sam อายุเท่าไหร่แล้วครับ เป็นไงบ้างคับ

i'm sam

อ้างถึงrhyme เป็นผู้เขียน:
เกรย์ คุณ i'm sam อายุเท่าไหร่แล้วครับ เป็นไงบ้างคับ

เราชื่อจูนนะคะ นกของจูนชื่อ Frankie ค่ะ แซมเป็นชื่อซันด์ที่เคยเลี้ยงตอนนี้ เสียชีวิตไปแล้วค่ะ T^T.

Frankie ตอนนี้เข้า 3 เดือนแล้วค่ะ กะลังหัดบินเลย ฝึกเค้าอยู่ไม่อยากขลิบปีก อยากปล่อยบินอิสระมากกว่าค่ะ ก็พูดรู้เรื่องนะคะ แต่ต้องฝึกกันเหนื่อยหน่อย ฉลาดมาก+ซนมากด้วย ช่วงอยากรู้อยากลองคงเหมือนเด็กมั้งคะ เป็นน้องใหม่ แต่เล่นเอารุ่นพี่((หมาอีกสองตัวในบ้าน))หง้อไปเลย 555
Uncle Frankie "ร้ายก็รักน้า เกรย์((เร))ยังไงก็รักน้าา" :hammer:  :hammer:  :hammer:

Guest

อยากฝึกให้ปล่อยบินได้เหมือนกันครับ แต่อีกนาน เพราะขนยังไม่ขึ้นเลย 55

i'm sam

อ้างถึงrhyme เป็นผู้เขียน:
อยากฝึกให้ปล่อยบินได้เหมือนกันครับ แต่อีกนาน เพราะขนยังไม่ขึ้นเลย 55

ไม่นานหรอก ตอนนี้ ลุงแฟร้งบินแถ็ดๆกับพื้นมาหา แทนการเดินแล้ว 55 ท่าทางเก้ๆกังๆตลกดี

จูนเหนคุณ rhyme ใน IFT อ่ะ ท่าทางเราจะเป็น เกรย์ 2 ตัวแรกที่ฝึกบิน แอดเมล์คุยกันมั้ย จูนตังค์หมดกระป๋องหมูแล้ว คงยังหาเพื่อนให้ลุงแฟร้งตอนนี้ไม่ไหว เผื่อวันไหนไปฝึกเจ้าแสบบินเป็นเพื่อนกัน

นี่เมล์จูนนะคะ Junko_hotair@hotmail.com

Guest

ได้ครับไว้คุยเรื่องลูกๆ กัน
ไว้บิงโก มันมีขนแล้วจะฝึก ฮะ ฮ่าฮ่า

Guest

สวัสดีค่ะ คุณ i'm sam & คุณ rhyme เป็นคนหนึ่งที่เลี้ยงเกรย์และคิดอยากฝึกบินเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ลูกอายุราว 7 เดือน กำลังซนมั๊ก ม๊าก
เริ่มพูดได้ 1 คำ ไม่ใช่แม่จ๋า แต่เป็นชื่อหมาในบ้าน ฮะฮ่า....
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ไว้ติดต่อคุยกันเรื่องลูก ๆ น๊ะค่ะ

Guest

PON1 ครับ
นกชื่อ ไอติม ( หลานตั่งให้ )
เพิ่งเลี้ยงครั้งแรก เจ้าไอติมอายุได้ 50 วัน
กกไฟ 30 องศาตอนหนาว อากาศปกติไม่เปิดไฟครับ
อาหาร 3 มื้อๆละ 60-70CC  ( เคที+ฟักทองนึ่ง บดผสม )
ตอนแรกๆป้อนเก้ๆกังๆ ตอนนี้พอไหวครับ
ยินดีร่วมสมาชิก นกเกรย์ครับ

Guest

สวัสดีครับ คุณ pon1 คุณ Bonechild

ไอติมกินเก่งจังครับ มื้อนึงได้ถึง 70cc  :-D

ส่วนลูกคุณ Bonechild เริ่มพูดแล้ว อิจฉาจังคับ ถ้าฝึกบินได้ยังไงมาแนะนำกันด้วยนะคับ

Guest

สวัสดีครับคุณ rhyme
ยินดีร่วมคณะครับ มือใหม่เหมือนกันครับ
ไม่รู้ให้มากไปหรือเปล่า แต่ตอนได้มาเจ้าไอติมก็กิน 50CC แล้ว
ผมได้มา อาทิตย์เดียวครับตัวใหญ่กว่าพี่น้องท้องเดียวกันมาก
1มื้อ 5-6 ชม. ท้องแห้งแล้วครับ
มื้อเย็นประมาณ 18.30-19.00 ผมผสมข้นหน่อยเพราะไม่ป้อนมื้อค่ำ
ถึงเช้าเลย  พอตอนเช้าท้องแห้งปกติครับ
ไม่รู้เพื่อนๆท่านสมาชิคป้อนต่อมื้อเท่าไหรครับ นกประมาณ 50 วัน
ขอความรู้ด้วยครับ

Guest

ของผม ตามในรูปคับ ขนหนามยังไม่ขึ้น ประมานจะ4อาทิตย์แล้ว
กินที่ละ 20-25 cc.ก้พุงป่องแล้ว
 4-5 ชม. ย่อยหมด พยายามให้ได้วันละ4มื้อ
แต่ตื่นสาย - - เหลือวัน3มื้อก้มี