สงสัยขาจะพิการ

เริ่มโดย put, มิถุนายน 27, 2012, 08:18:34 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

put

ลูกซันตัวนี้  พ่อ-แม่พึ่งไข่  ไข่มาแค2ฟอง ฟองที่2เกิดมาแล้วตาย เพื่อนไปเปิดดูกลัวว่าแม่นกจะไม่เลี้ยงจึงล้วงลูกนกมาหาผม ให้ผมช่วยเลี้ยงดูหน่อย ลืมตาแล้วจะมารับ ก็รับใว้ดูแล 4-5วันที่แล้ว ที่พึ่งเกิด พอป้อนอาหารเสร็จสังเกตเห็นลูกนกเอาแต่นอนหงายท้อง ก็ไม่ได้สนใจอะไร คิดว่าเป็นที่ภาชนะใส่ลูกนก  มาวันนี้ ลูกนกเริ่มโตขึ้นก็ทำให้สังเกตเห็นขานกผิดปกติ ตรงข้อเท้าไม่ยอมงอข้างขวาของตัวนก เดี๋ยวว่าจะลองใส่ภาชนะแคบๆดู ว่าจะหายหรือเปล่า

aroonjig

put

พิการ100%ครับ เช้านี้ไปจับนกดูขาที่มีปัญหา ปรากฏว่า เบ้าตรงสะโพกเสีย ไม่สามารถดัดได้