กระทู้พลีชีพ เอ้ย !!! กระทู้ใต้หมอนนอนหลับฝันดี ประจำปี 2008 ( มีแฉข้อมูลเก่าท่านสมาชิก อิอิ )

เริ่มโดย ..., กุมภาพันธ์ 08, 2008, 01:33:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

...

อันเนื่องจากข้อมูลดังเดิม  หายไป  ข้อมูลใหม่จึงควร UPDATE  ให้เรียบร้อยครับ   :-o

น่าจะรู้น๊ะครับกระทู้นี้คือกระทู้อะไรครับ  มันจะตามหลอกตามหลอน  ไปตราบชั่วกลับชั่วกัลย์

รบกวน รายงานตัวด้วยครับ  เป็นข้อมูลใหม่ ประจำปี 2008  

เพราะถ้าสมาชิกท่านไหน Register แล้ว ไม่เข้ามารายงานตัว  ผมมีไม้เด็ด .........  อย่าว่ากันน๊ะ  อิ อิ

GoGuy

[img align=left]http://mobile-sg.com/images/chicken-little.gif[/img]

ยิ้มกว้างๆหน่อยสิ....

pjm

เจ้าของกระทู้ ยังไม่แจ้งเลย

รีบๆๆมาแจ้งรายละเอียด

เป็นตัวอย่าง  หรือแบบฟอมร์  เลยละกัน(-8

เดียวจะได้เริ่มทยอยรายงายตัวเลย

non11

รายงานตัวพร้อมฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

อยู่จันทบุรีครับ ชอบสัตว์ปึกมาก ๆ

แต่ยังไม่ได้เลี้ยงอะไรจริงจัง

เพราะยังไม่สะดวกก็เลยหาความรู้ให้มาก ๆ ก่อน

จะได้พร้อมเวลาเลี้ยงครับ

ด.ช.หาด

หนึ่งในสมาชิก แก๊งค์ "จู้ฮุกกรู"

...

ชื่อ  นายชนเนษฏ์  กัลยาณมิตร    อายุ  35 ปี   สถานะ  สมรสบุตร  ยังไม่มี

อาชีพการงาน :  ทำเล็ก ๆ น้อย ๆ แบบพอเพียง
สัตว์เลี้ยงในสังกัด  :  

Saint Bernard  4 ตัว
Greenwing  2  คู่  กับ อีก 1 ลูกน้อย ( เจ้าเซย่า )
ริงเน็ท เหลือง 2 ตัว / ฟ้า 1 ตัว / ขาว 1 ตัว  /
Sunconure 2 ตัว
โมโลคอน  1 ตัว  ( เจ้าทาเคชิ )

นอกนั้นก็เล็ก ๆ น้อย ๆ ครับกระผม

...

Kitty18
สมาชิกเก่า

Re: กระทู้ใต้หมอนนอนฝันดี (ขออนุญาตปู่โด้ขอรับ)
« ตอบ #150 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 04:52:55 AM »   

ชื่อเล่นไม่ใหญ่(เล็ก)ใช้นามแฝงkitty18 เพราะชื่อ กิตติทรรศน์ สิริลัคนานันท์ จะใช้kitti ก็มีคนใช้แล้ว ส่วน18 คือ พ.ศ.เกิดครับ                   อาชีพ ทำแพปลาอยู่สมุทรสาครครับ นอนตอนตีห้า ตื่นช่วงบ่าย เป็นมะนาวค้างคุด(มนุษย์ค้างคาว)
เลี้ยงนกครั้งแรกตอนอายุ8ขวบเป็นนกแขกเต้า เลี้ยงเป็นกิจลักษณะ ตอนอายุ 26 ตั้งแต่ค็อกกาเทลยันไฮยาซินธ์
รวมมากกว่า30ชนิด  เลี้ยงเยอะแล้วไม่หนุก เครียดมาก ปัจจุบันเลี้ยงเพื่อความบันเทิง ตอนนี้รู้สึกหนุกหนานดีครับ
รบกวนท่านโด้และพี่น้องสมาชิกช่วยแนะนำด้วยนะครับ    

kay
อาวุโสม๊ากกกก

Re: กระทู้ใต้หมอนนอนฝันดี (ขออนุญาตปู่โด้ขอรับ)
« ตอบ #170 เมื่อ: มกราคม 02, 2008, 10:49:17 PM »   

เลี้ยงน้อยแต่รักทุกตัวครับอยู่ลำปางบ้าง เชียงใหม่บ้าง ตามอารมณ์
ฝากตัวฝากใจและยินดีที่รู้จักพี่ทุกๆคนคร้าบ

ดิเรก

เห็นหัวกระทู้นี้ทีไร..อดใจไม่โพสไม่ได้...เหมือนกับบรรยากาศเก่า ๆ กลับมาอยุ่ในที่ใหม่.......

ขออนุญาตแนะนำตัวบ้าง......

ชื่อ นายวรพงศ์  นามสกุล ราคลี    

อายุอานามปีนี้ก็ย่างเข้าปีที่ 44  เกิดข้างขึ้นกี่ค่ำยังจำไม่ค่อยจะได้...
หมอดูทำนายทายทักว่าปีนี้ดี ปีเดี๋ยวกับพี่มารค์ แต่ดูยังไงก็หล่อผิดกันหยั่งกะ ฟ้า กะเหว  ....

บ้านเกิด    :  ยะลา....แต่มารดาพามาเติบโตที่หาดใหญ่ และไล่ให้ไปจบการศึกษาเมืองหลวง กทม.

อาชีพหลัก  :  ร่วมกับเพื่อนเปิดบริษัทที่ปรึกษากฏหมายเล็ก ๆ  กับ นายหน้าประกันวินาศภัย

อาชีพเสริม : มีอาชีพชอบทำเวบล่มรายปี...ฮา
หน้าที่อีกอย่างคือ ภารโรงเวบไซด์ เก็บกวาด ดูแลรักษาให้เวบไซด์ใหม่สดสะอาด ราวกับตลาดสี่มุมเมือง...

สัตว์เลี้ยง : เลี้ยงสารพัดสัตว์ สารพัดนก

ปัจจุบันมี  อภิชาตกุลบุตร 2 หน่อ (คงไม่ต้องบอกว่า สมรสหรือไม่    :-D )
:-D

dargon

ชื่อ ชาญยุทธ์ อายุ37ปี

เลี้ยงนกตั้งแต่สนามหลวงยังเป็นตลาดนัด

อาชีพ ธุรกิจส่วนตัว
เลี้ยงทั้งนกหลายอย่าง
เต่า หมา ปลา งู แล้วก็สาวๆ
จะยอมตายหมายให้เกียรติธำรงค์...จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

pjm

ชื่อ นายไพเชษฐ์  เมธิสริยพงศ์ อายุ 40 ปี สถานะ สมรส  
บุตร 2  คน  หญิง 1 ชาย 1

อาชีพการงาน :  รับจ้างครับ  (กินเงินเดือนบริษัทตัวเอง)
สัตว์เลี้ยงในสังกัด :  นกเกือบทุกชนิด   หมา  ปลา  
                          ลิง   อย่างอื่นที่อาจลืมอีก  55555

แต่ที่ชอบอยากเลี้ยง  มากกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ้างถึงdargon เป็นผู้เขียน:
ชื่อ ชาญยุทธ์ อายุ37ปี

เลี้ยงนกตั้งแต่สนามหลวงยังเป็นตลาดนัด

อาชีพ ธุรกิจส่วนตัว
เลี้ยงทั้งนกหลายอย่าง
เต่า หมา ปลา งู แล้วก็สาวๆ

แต่เลี้ยงไม่ได้  ^^^สาวๆๆ^^^  ด้านบนนี้

C_tan

ชื่อ ชาย ตัน  จากจังหวัดภูเก็ต มีอาชีพ เป็นทันตแพทย์ ครับ

เคยเพาะเลี้ยงนกปากขอของไทย และนกปรอดหัวโขนเคราแดง

ปัจจุบัน มี   เกรย์ อิเลคตัส และ อะเมซอน

ความสุข ความภูมิใจ อย่างหนึ่งในชีวิต ของผม  คือ การที่ได้เป็นสมาชิกของที่นี่ ครับ   :-D

ข้อดีของบอร์ดใหม่  
รูปสัญลักษณ์ของผมจ๊าบบบบ.......จริงๆ ขอรับ    :-D

put

ผมพุฒครับ อยู่หมู่บ้านริมทะเล  อ่างศิลา ชลบุรี  เลี้ยงนกด้วยความจำเป็น พี่ชายที่เป็นเจ้าของเกิดเสียชีวิตกระทันหัน  นกที่เลี้ยงมีอย่างละนิดละหน่อย   ซัน ริงเนค โรเซลล่า โนรี เรดรั้มพ์ แบล็คเฮดไคด์ โมรุคคั่น เกรย์ อะเมซอน

pkPAE

สวัสดีครับ ชื่อ เป้ ครับ ไม่เคยเขียนเเนะนำตัวเลยวันนี้ขอซักหน่อย ชื่อ ภากร นามสกุล เกียรติศรีชาติ อายุ 22 ปีเเล้ว ยังเรียนไม่จบเลย รักสัตว์มากๆตอนนี้ เลี้ยงนก สุนัข ปลาคาร์ฟ เต่าญี่ปุ่น เเล้วก็หนูบ้านไม่ได้รับเชิญอีกหลายครอบครัว ฝันว่าอยากเลี้ยงนกไว้ในกรงรวมใหญ่ๆเหมือนบ้านพี่เชษฐ์ ครับ 555