ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พลีชีพ เอ้ย !!! กระทู้ใต้หมอนนอนหลับฝันดี ประจำปี 2008 ( มีแฉข้อมูลเก่าท่านสมาชิก อิอิ )  (อ่าน 74066 ครั้ง)

...

• กูรู
อันเนื่องจากข้อมูลดังเดิม  หายไป  ข้อมูลใหม่จึงควร UPDATE  ให้เรียบร้อยครับ   :-o

น่าจะรู้น๊ะครับกระทู้นี้คือกระทู้อะไรครับ  มันจะตามหลอกตามหลอน  ไปตราบชั่วกลับชั่วกัลย์

รบกวน รายงานตัวด้วยครับ  เป็นข้อมูลใหม่ ประจำปี 2008  

เพราะถ้าสมาชิกท่านไหน Register แล้ว ไม่เข้ามารายงานตัว  ผมมีไม้เด็ด .........  อย่าว่ากันน๊ะ  อิ อิ

GoGuy

• มือวาง
:-D  :-D  รายตัวครับผม  :-D  :-D
[img align=left]http://mobile-sg.com/images/chicken-little.gif[/img]

ยิ้มกว้างๆหน่อยสิ....

galgulus

• มือสมัครเล่น
    • ICQ Messenger - 14308211
    • MSN Messenger - adun@mambohub.com
คนจับเป็ด มารายงานตัวครับ

...

pjm

• Moderator
  • กูรู
    • MSN Messenger - pjm_110@hotmail.com
เจ้าของกระทู้ ยังไม่แจ้งเลย

รีบๆๆมาแจ้งรายละเอียด

เป็นตัวอย่าง  หรือแบบฟอมร์  เลยละกัน(-8

เดียวจะได้เริ่มทยอยรายงายตัวเลย

non11

• มือสมัครเล่น
รายงานตัวพร้อมฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

อยู่จันทบุรีครับ ชอบสัตว์ปึกมาก ๆ

แต่ยังไม่ได้เลี้ยงอะไรจริงจัง

เพราะยังไม่สะดวกก็เลยหาความรู้ให้มาก ๆ ก่อน

จะได้พร้อมเวลาเลี้ยงครับ

ด.ช.หาด

• กูรู
    • ICQ Messenger - รู้จักแต่ ICU
    • MSN Messenger - ouuza@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - รู้จักแต่ ATM
    • Yahoo Instant Messenger - อันนี้ไม่รู้จักเลย
เจ้าของกะทู้ ก็พลีชีพก่อนสิครับเดี๋ยวพวกผม ตามเอง อิอิ
หนึ่งในสมาชิก แก๊งค์ "จู้ฮุกกรู"

...

• กูรู
ชื่อ  นายชนเนษฏ์  กัลยาณมิตร    อายุ  35 ปี   สถานะ  สมรสบุตร  ยังไม่มี

อาชีพการงาน :  ทำเล็ก ๆ น้อย ๆ แบบพอเพียง
สัตว์เลี้ยงในสังกัด  :  

Saint Bernard  4 ตัว
Greenwing  2  คู่  กับ อีก 1 ลูกน้อย ( เจ้าเซย่า )
ริงเน็ท เหลือง 2 ตัว / ฟ้า 1 ตัว / ขาว 1 ตัว  /
Sunconure 2 ตัว
โมโลคอน  1 ตัว  ( เจ้าทาเคชิ )

นอกนั้นก็เล็ก ๆ น้อย ๆ ครับกระผม

...

• กูรู
มารายงานก็เอาออกไปน๊ะครับ

...

• กูรู
Kitty18
สมาชิกเก่า

Re: กระทู้ใต้หมอนนอนฝันดี (ขออนุญาตปู่โด้ขอรับ)
« ตอบ #150 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 04:52:55 AM »   

ชื่อเล่นไม่ใหญ่(เล็ก)ใช้นามแฝงkitty18 เพราะชื่อ กิตติทรรศน์ สิริลัคนานันท์ จะใช้kitti ก็มีคนใช้แล้ว ส่วน18 คือ พ.ศ.เกิดครับ                   อาชีพ ทำแพปลาอยู่สมุทรสาครครับ นอนตอนตีห้า ตื่นช่วงบ่าย เป็นมะนาวค้างคุด(มนุษย์ค้างคาว)
เลี้ยงนกครั้งแรกตอนอายุ8ขวบเป็นนกแขกเต้า เลี้ยงเป็นกิจลักษณะ ตอนอายุ 26 ตั้งแต่ค็อกกาเทลยันไฮยาซินธ์
รวมมากกว่า30ชนิด  เลี้ยงเยอะแล้วไม่หนุก เครียดมาก ปัจจุบันเลี้ยงเพื่อความบันเทิง ตอนนี้รู้สึกหนุกหนานดีครับ
รบกวนท่านโด้และพี่น้องสมาชิกช่วยแนะนำด้วยนะครับ    

kay
อาวุโสม๊ากกกก

Re: กระทู้ใต้หมอนนอนฝันดี (ขออนุญาตปู่โด้ขอรับ)
« ตอบ #170 เมื่อ: มกราคม 02, 2008, 10:49:17 PM »   

เลี้ยงน้อยแต่รักทุกตัวครับอยู่ลำปางบ้าง เชียงใหม่บ้าง ตามอารมณ์
ฝากตัวฝากใจและยินดีที่รู้จักพี่ทุกๆคนคร้าบ

ดิเรก

• Administrator
  • สมาชิก
เห็นหัวกระทู้นี้ทีไร..อดใจไม่โพสไม่ได้...เหมือนกับบรรยากาศเก่า ๆ กลับมาอยุ่ในที่ใหม่.......

ขออนุญาตแนะนำตัวบ้าง......

ชื่อ นายวรพงศ์  นามสกุล ราคลี    

อายุอานามปีนี้ก็ย่างเข้าปีที่ 44  เกิดข้างขึ้นกี่ค่ำยังจำไม่ค่อยจะได้...
หมอดูทำนายทายทักว่าปีนี้ดี ปีเดี๋ยวกับพี่มารค์ แต่ดูยังไงก็หล่อผิดกันหยั่งกะ ฟ้า กะเหว  ....

บ้านเกิด    :  ยะลา....แต่มารดาพามาเติบโตที่หาดใหญ่ และไล่ให้ไปจบการศึกษาเมืองหลวง กทม.

อาชีพหลัก  :  ร่วมกับเพื่อนเปิดบริษัทที่ปรึกษากฏหมายเล็ก ๆ  กับ นายหน้าประกันวินาศภัย

อาชีพเสริม : มีอาชีพชอบทำเวบล่มรายปี...ฮา
หน้าที่อีกอย่างคือ ภารโรงเวบไซด์ เก็บกวาด ดูแลรักษาให้เวบไซด์ใหม่สดสะอาด ราวกับตลาดสี่มุมเมือง...

สัตว์เลี้ยง : เลี้ยงสารพัดสัตว์ สารพัดนก

ปัจจุบันมี  อภิชาตกุลบุตร 2 หน่อ (คงไม่ต้องบอกว่า สมรสหรือไม่    :-D )
:-D

dargon

• มืออาชีพ
ชื่อ ชาญยุทธ์ อายุ37ปี

เลี้ยงนกตั้งแต่สนามหลวงยังเป็นตลาดนัด

อาชีพ ธุรกิจส่วนตัว
เลี้ยงทั้งนกหลายอย่าง
เต่า หมา ปลา งู แล้วก็สาวๆ
จะยอมตายหมายให้เกียรติธำรงค์...จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

pjm

• Moderator
  • กูรู
    • MSN Messenger - pjm_110@hotmail.com
ชื่อ นายไพเชษฐ์  เมธิสริยพงศ์ อายุ 40 ปี สถานะ สมรส  
บุตร 2  คน  หญิง 1 ชาย 1

อาชีพการงาน :  รับจ้างครับ  (กินเงินเดือนบริษัทตัวเอง)
สัตว์เลี้ยงในสังกัด :  นกเกือบทุกชนิด   หมา  ปลา  
                          ลิง   อย่างอื่นที่อาจลืมอีก  55555

แต่ที่ชอบอยากเลี้ยง  มากกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ้างถึง

dargon เป็นผู้เขียน:
ชื่อ ชาญยุทธ์ อายุ37ปี

เลี้ยงนกตั้งแต่สนามหลวงยังเป็นตลาดนัด

อาชีพ ธุรกิจส่วนตัว
เลี้ยงทั้งนกหลายอย่าง
เต่า หมา ปลา งู แล้วก็สาวๆ

แต่เลี้ยงไม่ได้  ^^^สาวๆๆ^^^  ด้านบนนี้

C_tan

• มือวาง
ชื่อ ชาย ตัน  จากจังหวัดภูเก็ต มีอาชีพ เป็นทันตแพทย์ ครับ

เคยเพาะเลี้ยงนกปากขอของไทย และนกปรอดหัวโขนเคราแดง

ปัจจุบัน มี   เกรย์ อิเลคตัส และ อะเมซอน

ความสุข ความภูมิใจ อย่างหนึ่งในชีวิต ของผม  คือ การที่ได้เป็นสมาชิกของที่นี่ ครับ   :-D

ข้อดีของบอร์ดใหม่  
รูปสัญลักษณ์ของผมจ๊าบบบบ.......จริงๆ ขอรับ    :-D

put

• Administrator
  • กูรู
ผมพุฒครับ อยู่หมู่บ้านริมทะเล  อ่างศิลา ชลบุรี  เลี้ยงนกด้วยความจำเป็น พี่ชายที่เป็นเจ้าของเกิดเสียชีวิตกระทันหัน  นกที่เลี้ยงมีอย่างละนิดละหน่อย   ซัน ริงเนค โรเซลล่า โนรี เรดรั้มพ์ แบล็คเฮดไคด์ โมรุคคั่น เกรย์ อะเมซอน

pkPAE

• สมาชิกใหม่
  • *
สวัสดีครับ ชื่อ เป้ ครับ ไม่เคยเขียนเเนะนำตัวเลยวันนี้ขอซักหน่อย ชื่อ ภากร นามสกุล เกียรติศรีชาติ อายุ 22 ปีเเล้ว ยังเรียนไม่จบเลย รักสัตว์มากๆตอนนี้ เลี้ยงนก สุนัข ปลาคาร์ฟ เต่าญี่ปุ่น เเล้วก็หนูบ้านไม่ได้รับเชิญอีกหลายครอบครัว ฝันว่าอยากเลี้ยงนกไว้ในกรงรวมใหญ่ๆเหมือนบ้านพี่เชษฐ์ ครับ 555

Facebook Comments