ปริมาณอาหารลูกป้อนต่อ 1ชีวิตต้องใช้เท่าไรครับ

เริ่มโดย Clueless, มกราคม 22, 2017, 01:50:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Clueless

อยากสอบถามหน่อยครับ ถ้าเลี้ยงลูกป้อนจากไซส์ขนหนามไปจนแทะเอง นก 3 สายพันธุ์นี้ แต่ละสายพันธุ์จะต้องใช้อาหารลูกป้อนมากเท่าไร ซื้อแบบเป็นกระปุก กะว่าจะซื้อให้พอกิน แต่ไม่เหลือทิ้งครับ

1. อัฟริกันเกร
2. คลิมสัน คอนัว
3. โม่งอินเดีย

ขอบคุณครับ

put

อ้างจาก: Clueless เมื่อ มกราคม 22, 2017, 01:50:32 หลังเที่ยง
อยากสอบถามหน่อยครับ ถ้าเลี้ยงลูกป้อนจากไซส์ขนหนามไปจนแทะเอง นก 3 สายพันธุ์นี้ แต่ละสายพันธุ์จะต้องใช้อาหารลูกป้อนมากเท่าไร ซื้อแบบเป็นกระปุก กะว่าจะซื้อให้พอกิน แต่ไม่เหลือทิ้งครับ

1. อัฟริกันเกร
2. คลิมสัน คอนัว
3. โม่งอินเดีย

ขอบคุณครับ
.อัฟริกันเกร์ย5-6ช้อนชาตวงผสมน้ำอุ่น15-18ช้อนชาตวงป้อนวันละ4มื้อ 1ช้อนชาตวงหนักประมาณ5กรัม  2.คริมสัน คอนัวร์ ประมาณ2ข้อนชาตวงผสมน้ำอุ่น6ช้อนชาตวง ป้อน4มื้อ 3.โม่งอินเดียป้อน5ช้อนชาตวงผสมน้ำอุ่น15ข้อนชาตวงป้อน4มื้อ พอเริ่มโตก็ค่อยๆลดมิ้อป้อนลงเหลือ321

put

ปกติก็ไม่เคยละเอียดแบบนี้ ลองทำดู มีปัญหาแล้วถามมาใหม่  ผมเคยใช้อย่างถังๆ10กิโล

Clueless

อ้างจาก: put เมื่อ มกราคม 22, 2017, 07:53:22 หลังเที่ยง
ปกติก็ไม่เคยละเอียดแบบนี้ ลองทำดู มีปัญหาแล้วถามมาใหม่  ผมเคยใช้อย่างถังๆ10กิโล
อย่าง คริมสัน 1ตัว นี่ ถ้าสั่ง กระปุก 800 กรัม น่าจะพอไหมครับ ไม่ใช่อะไรครับ อยู่ต่างจังหวัด ไม่มีร้านขาย ต้องสั่งออนไลน์ ก็จะสั่งทีเดียวพร้อมสินค้าอย่างอื่นทีเดียวเลย ไม่อยากสั่งยิบย่อย ถ้ามาสั่งเพิ่มทีหลังแค่ไม่กี่บาทคนขายเองก็คงขี้เกียจขาย แต่ก็ไม่อยากสั่งมาจนเหลือโดยไม่จำเป็น ครับ

put

พอครับ ผมเคยป้อนซันยังไม่ถึง300กรัมก็กินเองแล้ว

Clueless

อ้างจาก: put เมื่อ มกราคม 23, 2017, 07:01:58 ก่อนเที่ยง
พอครับ ผมเคยป้อนซันยังไม่ถึง300กรัมก็กินเองแล้ว
ขอบคุณมากๆ ช่วยได้มากเลยครับผม ^_^