ผู้เขียน หัวข้อ: แบล๊คเฮดไคร์ ปล่อยบิน  (อ่าน 1160 ครั้ง)

tonhorn

• มือสมัครเล่น
แบล๊คเฮดไคร์ ปล่อยบิน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 04:58:10 AM »
ผมถามนิดหนึ่งครับ ว่าผมอยากลี้ยงนกแบบปล่อยบินอิสระ ที่เค้ามีชมรมกัน

แต่ผมมีคำถามนิดหนึ่งครับ จะถามว่าแบล๊คเฮดไค สามารถทำได้รึป่าว

เพราะ ผมเหนมีแต่ ซัน ซะส่วนใหญ่กับ BG

ขอบคุณครับ

put

• Administrator
  • กูรู
Re: แบล๊คเฮดไคร์ ปล่อยบิน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 11:24:06 AM »
ปล่อยบิน ทำได้ครับ แต่สักวันหนึึ่งเมื่อนกถึงวัยเจริญพันธุ์ มักจะบินแล้วไม่กลับ ถ้าไม่ได้ฝึกบินบ่อย บ่อย และควรปล่อยบินในที่โล่งแจ้งด้วย

Facebook Comments