ซันลูกป้อนป่วยค่ะ ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ...

เริ่มโดย Jang9782, สิงหาคม 11, 2015, 08:36:45 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Jang9782

คือปกติผสมอาหารลูกป้อน และผสมเอมไซม์ตัวช่วยย่อยด้วย
แต่เมื่อวานให้แฟนผสมให้แฟนดันหยิบผิดใส่แต่เอมไซม์ตัวเดียว
ป้อนนกกินตอนเย็นไป 2 ไซลิง เช้ามาดู เจออึแบบเหลวๆเหมือนท้องเสียค่ะ อึเพียบเลย เช้ามาผสมอาหารใหม่ให้กินๆได้แต่ดูซึมๆจับเท้าเย็นๆ แต่ตัวอุ่น ตอนนี้เลยเอาผ้าห่อให้ ก็นอนซึมอยู่ในผ้าอย่างเดียว แบบนี้ต้องทำยังไงดีคะ นกอายุ 1เดือนได้ค่ะ :'( :'(

put

อ้างจาก: Jang9782 เมื่อ สิงหาคม 11, 2015, 08:36:45 ก่อนเที่ยง
คือปกติผสมอาหารลูกป้อน และผสมเอมไซม์ตัวช่วยย่อยด้วย
แต่เมื่อวานให้แฟนผสมให้แฟนดันหยิบผิดใส่แต่เอมไซม์ตัวเดียว
ป้อนนกกินตอนเย็นไป 2 ไซลิง เช้ามาดู เจออึแบบเหลวๆเหมือนท้องเสียค่ะ อึเพียบเลย เช้ามาผสมอาหารใหม่ให้กินๆได้แต่ดูซึมๆจับเท้าเย็นๆ แต่ตัวอุ่น ตอนนี้เลยเอาผ้าห่อให้ ก็นอนซึมอยู่ในผ้าอย่างเดียว แบบนี้ต้องทำยังไงดีคะ นกอายุ 1เดือนได้ค่ะ :'( :'(

2ไซริ้งซ์นี่กี่ซี.ซ.ครับ นก1เดือนป้อน15ซี..ซี. ก็พอ วันละ4มื้อ  อาการเท้าเย็นแสดงว่านกเริ่มป่วย ควรมีโคมไพกกนกใว้ดวย ใข้หลอด25วัตต์เปิดห่าง1พุต  ซื้อยาที่ร้านขายยาทั่วไป ด้อคซี่ไซคลีน100มก. แกะยาออกจากแคปซูลแบ่ง4ส่วน เอามา1ส่วนใส่น้ำ10ซี.ซี.ดูดน้ำยา1ซี.ซี.แล้วไปดูดอาหารป้นไม่ต้องมากสัก7ซี.ซี.ก็พอป้อนหรือพีตให้นกวันละ2ครั้งเช้า-เย็น5วัน น้ำยาที่เหลือเก็บเข้าตู้เย้น