ช่วยแนะนำ อาหารเสริมนกแก้วแขกเต้าให้หน่อยค่ะ

เริ่มโดย numoddam, พฤษภาคม 17, 2016, 05:06:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

numoddam

ตอนนี้แขกเต้าอายุได้ประมาน 4 เดือนกว่าๆค่ะ ปกติ กินข้าวโพด อาหารเม็ด(กินเล่นมากกว่าค่ะ) และ ป้อนเสริม 2 มื้อ ตอนนี้อยากได้อาหารเสริมของนกแก้วแต่มีเยอะมากเลยเลือไม่ถูกค่ะ รบกวนคุณพุฒิ เพื่อนๆพี่ๆ ช่วยแนะนำอาหารเสริมที่รวมวิตามินแร่ธาตุที่นกต้องการหน่อยค่ะ หรือ ควรเสริมเป็นตัวไหนดี ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

put

นกที่ป่วย จะยังไม่อ้วนในทันทีครับ ต้องป้อนเสริมช่วยครับจนกว่าจะเห็นว่าอ้วนจึ
ึงลดมื้อป้อนลงแล้วหัดให้กินผลไม้และพืชผัก