ขอคำแนะนำ อาหารไม่ย่อย แต่ไม่จับตัวเป็นก้อน

เริ่มโดย ลิง, มีนาคม 18, 2008, 07:45:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ลิง

ขอรายงานอาการเลยนะครับ...........

ปีกตก ตาปรือ ซึม ถ่ายเป็นเมือกสีเขียว   ให้ยาฆ่าเชื้อเสร็จ  10 นาทีให้เกลือแร่เขาก็สำรอกเกลือแร่ออกหมด  ป้อนทีละนิด เขาก็สำรอกออกทีละนิด

ลิง

เจ้า2   เช้านี้ลุกขึ้นมาดู เขานอนนิ่งไปแล้วครับ

แต่ใช่ว่าผมจะหมดกำลังใจที่จะเลี้ยงนะครับ
แกลับทำให้ผมอยากจะเลี้ยงให้รอดใด้ครับ

put

เสียใจด้วยครับ โอกาศหน้าหามาเลี้ยงใหม่ ประสบการณ์จะสอนให้เราเก่งเอง จำเหตุการณ์นี้ใว้ เพิ่อเป็นครูสอนเรา

ลุงน้อย

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ  

แล้วถ้าจะหามาเลี้ยงอีก อย่าเอาพวกลูกนกป่ามาเลี้ยงเลยครับ เป็นการสนับสนุนการซื้อขายนกป่า  ลูกนกกว่าจะถึงมือเรา ตายไปกี่ตัว มาถึงสภาพดูไม่จืด มันเหมือนเป็นใบสั่งฆ่าโดยอ้อมเลยครับ  

เอาพวกนกที่เกิดจากการเพาะเลี้ยงดีกว่าครับ มีให้เลือกมากมาย และไม่ผิดกฎหมายด้วยครับ
ลุงน้อย แสนดี. 555

"จิ" พัทยา

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ  คราวหน้า หากว่า เจอปัญหาปุ๊บ หลังไมค์ ขอเบอร์โทร กันเลยดีกว่าค่ะ ไม่งั้น อ่านตามตัวหนังสือ เดี๋ยวไม่เข้าใจวิธีการ กว่าจะถูกต้องก็ เสียหายไปแล้วนะคะ

เอาใจช่วยให้เลี้ยงนกต่อค่ะ และก็อยากจะพูดว่า "ในเวบนี้ี ไม่มีใครไม่เคยสูญเสียค่ะ"้

ลิง

ขอขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่ให้คำแนะนำ และเอื้อเฟื้อความห่วงใยมาให้ครับผม ถึงแม้เมื่อเช้าจะเสียใจ.........

............................

............. แต่ตอนนี้ผมกลับดีใจ จนมือสั่น พูดอะไรไม่ออกเลยครับ  เพราะว่าเจ้าคิม(คิมสัน)ที่หนีไปได้บินกลับมาคืนแล้วครับ คงเหลือแต่เจ้าป็อก ..........

ตอนนี้จับคลิบปีกเรียบร้อยแล้วครับ.........
ว่างๆจะลงรูปให้ดูครับ

...

ยินดีด้วยครับกระผม  อิ อิ  ที่มันหวนกลับมาหา  คนรักนก  มันคงรู้ว่าปะป๋ามันเศร้า  เมื่อน้อง ๆ ในบ้านจากไปน๊ะขอรับกระผม

คราวหน้า  ก็พยายามหานกคุณภาพ  หรือเลือกสรรให้ดีหน่อยครับ กระผม

:-o  :-D  :lol:

ลิง

ผมนสัยเสียอยู่อย่างคือ ถ้าชอบ ถูกใจ ก็เอาเลย
โดยไม่ค่อยคำนึงถึงองค์ประกอบอืนๆ

...

อ้างถึงken เป็นผู้เขียน:
ผมนสัยเสียอยู่อย่างคือ ถ้าชอบ ถูกใจ ก็เอาเลย
โดยไม่ค่อยคำนึงถึงองค์ประกอบอืนๆ

อันนี้ผมเคยเป็นครับ  ลองค่อย ๆ ดู และพิจารณานิดนึงก่อนครับ  หรือเก็บมาหลังไมค์ หาหรือโทรหาผมก็ได้ครับ  เดี๋ยวผมให้เบอร์ไว้ครับกระผม  เผื่ออาจจะเป็นข้อมูลชั่งใจได้ขอรับกระผม

ปล. อันนี้เตือนใครไปแล้ว เบรคกันทุกคน อิ อิ  เหลือเลี้ยงแต่ตัวชอบ ๆ กันทั้งนั้น  หุ หุ  ชักแม่น้ำเก่งน๊ะผมน๊ะ  อิ อิ [/b]

จอมมาร

นิสัยเหมือนกันเลยอิอิ สู้ๆครับ ตัวใหม่ต้องดีกว่าเดิม
เป็นคนเบาๆ
เบอร์นี้แหละ  007-64-21-1209221

ลิง

อ้างถึงdevil_kay เป็นผู้เขียน:

นิสัยเหมือนกันเลยอิอิ สู้ๆครับ ตัวใหม่ต้องดีกว่าเดิม

ท้อแต่ไม่ถอย........... สู้จนตัวตายครับ

kitty75

ลุงน้อย

ยินดีด้วยครับที่ได้ลูกน้อยกลับคืนมา  มันหายไปนานแล้วไม่ใช่หรือครับ  ใช่ตัวเดิมหรือเปล่า   น่าทึ่งมากเลยนะครับ มันอยู่รอดได้อย่างไรเนี่ย  

สมัยอยู่มหาชัย ผมเคยมี LB อยู่ตัวหนึ่งบินหลุดไป เย็นวันถัดมา บินกลับเกาะกรงด้านนอกตรงที่ถ้วยอาหารแขวนอยู่  เดินไปจับได้เลย สภาพหิวโซ   แค่วันเดียวเท่านั้นนะเนี่ย
ลุงน้อย แสนดี. 555

ลิง

หายนานมากครับ จนผมเกือบลืมไปแล้วครับ

....................

สงสัยคงรู้ว่าป๋าเสียใจที่เจ้า 1 ,2  ตาย
มันก็เลยกลับมาครับ

สภาพผอมมากเลยครับ
มาถึงเขากินอย่างเดียว ไม่สนใจรอบข้างเลยครับ