ขอคำแนะนำ อาหารไม่ย่อย แต่ไม่จับตัวเป็นก้อน

• 118 replies
  • 50702 views

ตอบ: ขอคำแนะนำ อาหารไม่ย่อย แต่ไม่จับตัวเป็นก้อน
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 08:39:49 PM »
ขอรายงานอาการเลยนะครับ...........

ปีกตก ตาปรือ ซึม ถ่ายเป็นเมือกสีเขียว   ให้ยาฆ่าเชื้อเสร็จ  10 นาทีให้เกลือแร่เขาก็สำรอกเกลือแร่ออกหมด  ป้อนทีละนิด เขาก็สำรอกออกทีละนิด

ตอบ: ขอคำแนะนำ อาหารไม่ย่อย แต่ไม่จับตัวเป็นก้อน
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 07:23:33 AM »
เจ้า2   เช้านี้ลุกขึ้นมาดู เขานอนนิ่งไปแล้วครับ

แต่ใช่ว่าผมจะหมดกำลังใจที่จะเลี้ยงนะครับ
แกลับทำให้ผมอยากจะเลี้ยงให้รอดใด้ครับ

*

put

• 3,926
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 08:14:08 AM »
เสียใจด้วยครับ โอกาศหน้าหามาเลี้ยงใหม่ ประสบการณ์จะสอนให้เราเก่งเอง จำเหตุการณ์นี้ใว้ เพิ่อเป็นครูสอนเรา

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 09:14:04 AM »
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ  

แล้วถ้าจะหามาเลี้ยงอีก อย่าเอาพวกลูกนกป่ามาเลี้ยงเลยครับ เป็นการสนับสนุนการซื้อขายนกป่า  ลูกนกกว่าจะถึงมือเรา ตายไปกี่ตัว มาถึงสภาพดูไม่จืด มันเหมือนเป็นใบสั่งฆ่าโดยอ้อมเลยครับ  

เอาพวกนกที่เกิดจากการเพาะเลี้ยงดีกว่าครับ มีให้เลือกมากมาย และไม่ผิดกฎหมายด้วยครับ
ลุงน้อย แสนดี. 555

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 03:51:32 PM »
ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ  คราวหน้า หากว่า เจอปัญหาปุ๊บ หลังไมค์ ขอเบอร์โทร กันเลยดีกว่าค่ะ ไม่งั้น อ่านตามตัวหนังสือ เดี๋ยวไม่เข้าใจวิธีการ กว่าจะถูกต้องก็ เสียหายไปแล้วนะคะ

เอาใจช่วยให้เลี้ยงนกต่อค่ะ และก็อยากจะพูดว่า "ในเวบนี้ี ไม่มีใครไม่เคยสูญเสียค่ะ"้

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 06:15:10 PM »
ขอขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่ให้คำแนะนำ และเอื้อเฟื้อความห่วงใยมาให้ครับผม ถึงแม้เมื่อเช้าจะเสียใจ.........

............................

............. แต่ตอนนี้ผมกลับดีใจ จนมือสั่น พูดอะไรไม่ออกเลยครับ  เพราะว่าเจ้าคิม(คิมสัน)ที่หนีไปได้บินกลับมาคืนแล้วครับ คงเหลือแต่เจ้าป็อก ..........

ตอนนี้จับคลิบปีกเรียบร้อยแล้วครับ.........
ว่างๆจะลงรูปให้ดูครับ

*

...

• 1,547
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 07:20:12 PM »
ยินดีด้วยครับกระผม  อิ อิ  ที่มันหวนกลับมาหา  คนรักนก  มันคงรู้ว่าปะป๋ามันเศร้า  เมื่อน้อง ๆ ในบ้านจากไปน๊ะขอรับกระผม

คราวหน้า  ก็พยายามหานกคุณภาพ  หรือเลือกสรรให้ดีหน่อยครับ กระผม

:-o  :-D  :lol:

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 07:25:14 PM »
ผมนสัยเสียอยู่อย่างคือ ถ้าชอบ ถูกใจ ก็เอาเลย
โดยไม่ค่อยคำนึงถึงองค์ประกอบอืนๆ

*

...

• 1,547
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 07:42:20 PM »
อ้างถึง

ken เป็นผู้เขียน:
ผมนสัยเสียอยู่อย่างคือ ถ้าชอบ ถูกใจ ก็เอาเลย
โดยไม่ค่อยคำนึงถึงองค์ประกอบอืนๆ

อันนี้ผมเคยเป็นครับ  ลองค่อย ๆ ดู และพิจารณานิดนึงก่อนครับ  หรือเก็บมาหลังไมค์ หาหรือโทรหาผมก็ได้ครับ  เดี๋ยวผมให้เบอร์ไว้ครับกระผม  เผื่ออาจจะเป็นข้อมูลชั่งใจได้ขอรับกระผม

ปล. อันนี้เตือนใครไปแล้ว เบรคกันทุกคน อิ อิ  เหลือเลี้ยงแต่ตัวชอบ ๆ กันทั้งนั้น  หุ หุ  ชักแม่น้ำเก่งน๊ะผมน๊ะ  อิ อิ [/b]

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 07:57:58 PM »
อ้างถึง

นิสัยเหมือนกันเลยอิอิ สู้ๆครับ ตัวใหม่ต้องดีกว่าเดิม
เป็นคนเบาๆ
เบอร์นี้แหละ  007-64-21-1209221

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 09:41:47 PM »
อ้างถึง

devil_kay เป็นผู้เขียน:
อ้างถึง

นิสัยเหมือนกันเลยอิอิ สู้ๆครับ ตัวใหม่ต้องดีกว่าเดิม

ท้อแต่ไม่ถอย........... สู้จนตัวตายครับ

*

kitty75

• 2,167
    • MSN Messenger - kitty-siri@hotmail.com
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 11:54:20 PM »
ต้องสู้ ต้องสู้ถึงจะชนะ(เจิน เจิน)

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 09:35:11 AM »
ยินดีด้วยครับที่ได้ลูกน้อยกลับคืนมา  มันหายไปนานแล้วไม่ใช่หรือครับ  ใช่ตัวเดิมหรือเปล่า   น่าทึ่งมากเลยนะครับ มันอยู่รอดได้อย่างไรเนี่ย  

สมัยอยู่มหาชัย ผมเคยมี LB อยู่ตัวหนึ่งบินหลุดไป เย็นวันถัดมา บินกลับเกาะกรงด้านนอกตรงที่ถ้วยอาหารแขวนอยู่  เดินไปจับได้เลย สภาพหิวโซ   แค่วันเดียวเท่านั้นนะเนี่ย
ลุงน้อย แสนดี. 555

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 11:32:50 AM »
หายนานมากครับ จนผมเกือบลืมไปแล้วครับ

....................

สงสัยคงรู้ว่าป๋าเสียใจที่เจ้า 1 ,2  ตาย
มันก็เลยกลับมาครับ

สภาพผอมมากเลยครับ
มาถึงเขากินอย่างเดียว ไม่สนใจรอบข้างเลยครับ

Facebook Comments