กระรอก

เริ่มโดย banana, สิงหาคม 06, 2009, 05:32:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

banana

chaiwat

อ้างถึงbanana เป็นผู้เขียน:
ใครมีกระรอกพันธุ์นี้แบ่งขายบ้าง ช่วยติดต่อ 081-8098500 ครับ

แล้วมันเป็นกระรอกพันธุ์อะไร ใครทราบช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอรูปด้วยครับเผื่อผู้รู้จะได้มาตอบให้ครับ

oat

กระรอกสามสีครับ ที่จตุจักรน่าจะมี เคยเห็นอ่ะ

banana

...

กระรอก 3 สี  เป็นสัตว์ป่าคุ้มครอง   ถ้าได้มีการขึ้นทะเบียนเอาไว้สามารถเลี้ยงดูได้  แต่ถ้ามีการขึ้นทะเบียนไว้  แต่นำมาจำหน่ายเพื่อการค้า  ถือว่าผิดกฎหมาย  

ราคาเท่าที่พอทราบ  คู่ละ 12000 - 15000 บาท สำหรับ กระรอกโต  แต่ถ้าเป็นลูก ๆ  ตัวละ 6000 - 8000 บาท

ไงก็ไม่สนับสนุนให้มีการซื้อหาเข้ามาเลี้ยง

:oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:

ปล. รู้ที่นำมาลง  เป็นของท่านสมาชิกท่านนึงใน ชุมนุมแห่งนี้ที่เลี้ยงและเพาะพันธุ์

paranee

Guest

กระรอกสามสีค่ะ...ที่บ้านมีอยู่ตัวนึง ตัวใหญ่กว่ากระรอกธรรมดาทั่วไป แต่จะเล็กกว่าพญากระรอกดำ...ค่ะ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

banana

MaY_Ya

ที่บ้านเลี้ยงตัวนึง ซนมาก ต้องปล่อยออกมาวิ่งเล่นทุกเช้า หายไปเกือบครึ่งวัน แล้วก็หิวโซกลับมาค่ะ

sedtop01

เป็นกระรอกสามสีครับ
ตอนนี้ผมหาซื้อกระรอก3สีจากในเว็ป
เหลือ 700 เองครับ
สนใจเอดมานะครับ เด๋วติดต่อให้
lnwtoon_dvp@hotmail.com

princetonz

ไม่เคยเลี้ยงกระรอกอ่ะ

ที่บ้านเลี้ยงชูการ์อยู่ ตัวนึง อิอิ

P L A thong

โห๊ะๆ  สามสีค่ะ ชัวร์ ก้ไม่ค่อยแพงน้พ ชอบกระรอกหรอค่ะ ปลาทองเคยเลี้ยงแต่ไม่เชื่องอ่ะ จึงต้องให้คนอื่นไป
จงกล้า เพื่ออิสระของชีวิต ทุกสรรพสิ่งเกิดมาเพื่อการอิสระ มนุษย์ยังต้องการ แล้วนกละ คุณเค

banana

โดย sedtop01 เมื่อ 2010/2/22 16:15:30

เป็นกระรอกสามสีครับ
ตอนนี้ผมหาซื้อกระรอก3สีจากในเว็ป
เหลือ 700 เองครับ
สนใจเอดมานะครับ เด๋วติดต่อให้

ซื้อที่ไหนครับคุณ sedtop01  ช่วยบอกหน่อยครับ 081-8098500

ZengroY

700  

คงหาสามสีไม่ได้หรอก

อย่างมากก็ได้แค่ หลากสี

อิ อิ   มี   อยู่แค่  10 ตัว เอง
[color=0066FF]คนเก่ง     ชอบเรียนรู้จากประสบการณ์ของตัวเอง
คนฉลาด  ชอบเรียนรู้จากประสบการณ์ของผ

RABBiE

อ้างถึงZengroY เป็นผู้เขียน:
700  

คงหาสามสีไม่ได้หรอก

อย่างมากก็ได้แค่ หลากสี

อิ อิ   มี   อยู่แค่  10 ตัว เอง

ว่าแต่คุณ zengroy ที่บ้านท้องอีกรอบรึยัง?

** สงสัยโดนแม่ค้าหลอกกันแน่ๆเลย 3สี หายากจะตาย
แถมราคาก้อเหยียบๆจะหมื่น ให้คนหาให้ยังมะมีใครมาขายเลย