กรงนกมือใหม่..สไตล์โจ(บุรีรัมย์)

เริ่มโดย JOE, มีนาคม 06, 2010, 11:32:39 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

SoSoChaneL

อลังการจังครับ  นกเยอะ ด้วย

สวยครับ  ^^ ถ้ามีงบ อยากทำให้น้องกระตั้วมั่งครับ

กรงเล็กๆ น่าฉงฉาน  T_T

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ในที่สุดความหวังแรก ไข่คิมสันมันจะออกมาไหม   :-D  :-D
E-mail : bombber_man14791@hotmail.com. MSN คุยกันครับ

สายลม

กรงสวยมากถึงมากที่สุดครับ  ผมเห็นแล้วอิจฉานกเลย(โดยเฉพาะอ่างน้ำ  อยากลงอ่างบ้างจัง ^^)

non11

ขออนุญาติครับ  ไม่เกี่ยวกับตาข่าย แต่ถ้าพี่อยากได้กรงโปร่งๆ
ผมเห็นกรงเลี้ยงกระตั้วกับมาคอร์ ที่สวนสัตว์เปิดเขาเขียว ชลบุรี เขาใช้ด้านหน้าเป็นกระจกเต็มบานเลยครับ มองเห็นนกชัดเจนเลยครับ เผื่อเป็นทางเลือกให้พี่ลองสักกรงครับ
แต่ผมไม่มีรูปให้ดูไม่รู้ว่าผมเก็บรูปไว้ที่ไหนครับ

JOE

อ้างถึงpjm1 เป็นผู้เขียน:
อ้างถึงlove_jang เป็นผู้เขียน:
คู่แข่งป๋าเชษฐ์เลยปะครับเนี่ย  55555++ :-D  :-D  :-D

คุณโจ  เค้ามีนกเยอะกว่ามากมายก่ายกอง    ไม่กล้าเป้นคู่แข่งครับ
นกผมที่ดูมากมาย ก็มีแต่นกหลักร้อยครับ ส่วนนกใหญ่ยังไม่ได้ผลผลิตสักตัวเลยครับ หากเทียบกับป๋า ผมยังเป็นขั้นลูกหลาน กว่าจะได้เท่าป๋าคงต้องใช้เวลากินข้าวอีกหลายร้อยกระสอบครับ
:lol: การให้ ที่ผู้รับรู้สึกมีค่าเหนือสิ่งอื่นใด คือ การให้ตังค์ไว้กินหนม  :pint:
 :cry: หากคำพูดผมไป

JOE

อ้างถึงkitty75 เป็นผู้เขียน:
อ้างถึงm_birds เป็นผู้เขียน:
พี่โจ โฮ้ๆๆ เนี้ยพี่หัดเลี้ยงด้วยนกแพงๆทั้งนั้น อิจฉาครับ555 คนบุรีรัมย์ใจใหญ่จริงๆ แซวเล่นนะครับพี่
แม่นแล้ว คนบุรีรัมย์เปอร์นี่ใจใหญ่จริงๆ คนบ้านเดียวกับพระเอกหนัง ปอ ทฤษฎีเลย แต่ไม่ใช่ทฤษฎี เค้าคือ โจ ปฏิบัติ นี่ถ้าพี่โจเข้าวงการก่อนนะ ปอก็ปอเหอะ ไม่ได้เกิดแน่เลย
เฮียเล็กนี่รูปหล่อไม่พอ ยังสายตาเฉียบแหลมปรี๊ดเลยครับ ว่าแล้วเฮียต้องมีตาทิพย์แน่เลยจึงเห็นองค์นัย ในร่างเงาะของผมได้
:lol: การให้ ที่ผู้รับรู้สึกมีค่าเหนือสิ่งอื่นใด คือ การให้ตังค์ไว้กินหนม  :pint:

P L A thong

พี่โจ  สวยกกว่าห้องนอนหนูอีก แงะ  ก้ทำไงได้ เรามันจน งิงิ
จงกล้า เพื่ออิสระของชีวิต ทุกสรรพสิ่งเกิดมาเพื่อการอิสระ มนุษย์ยังต้องการ แล้วนกละ คุณเค

ninmongkor

ลองทาสีตาข่ายให้เป้นสีดำ หรือเขียวแก่ๆ ดุสีครับ

จะเห็นนกชัดเจนเลยตรับ

ส่วนนกกระจอกเข้าไปกินก้อย่าวิตกเลยครับ

ไปที่ บ .ขอนแก่นแหอวน ให้เค้าถัก อวน น้ำลึก ตาถี่ๆ มามาครอบบ้านให้เหมือน สวนสัตว์เขาเขียวดูสิครับ

แล้วหานกกระเรียน กับ พิรีแกรน มาปล่อยให้เดินเล่นนอกกรงก็ดีนะครับ
[color=00CC00]fly me to the moon [/color]

nutta_natt

ก้อยกุ้ง

บอกได้คำเดียว..สุดยอดคะพี่..ชาตินี่จะมีกะเค้ามั้ยเนี้ย

hamkorat

กำลังออกแบบแนวๆกรงแก้วโม่งของพี่อยู่พอดี คล้ายๆกันแต่ของพี่สวยก่าเยอะ ขอก็อปบางส่วนนะครับ

ปล.จะเลี้ยงมาคอร์ ไม่รู้ 4*6*3เมตร จะยัดได้กี่ตัวครับ
อ้างถึงJOE เป็นผู้เขียน:
กรงนี้ใช้เลี้ยงแก้วโม่งอินเดียครับ ติดปัญหาที่นกชอบแทะตาข่าย กรงสำรองที่ใช้เลี้ยงลวดขาดกระจุย

JOE

อ้างถึงhamkorat เป็นผู้เขียน:
กำลังออกแบบแนวๆกรงแก้วโม่งของพี่อยู่พอดี คล้ายๆกันแต่ของพี่สวยก่าเยอะ ขอก็อปบางส่วนนะครับ
ปล.จะเลี้ยงมาคอร์ ไม่รู้ 4*6*3เมตร จะยัดได้กี่ตัวครับ
อ้างถึง
กรงผมตอนนี้เสร็จแล้วครับ เหลือแค่ใส่คอนปูนครับ เรื่องรูปเดี๋ยวผมลงให้ดูครับ พอดีช่วงนี้ผมเป็นไข้หวัดอยู่ครับ เลยยังไม่ได้ถ่ายรูปเลยครับ หากมีข้อสงสัยก็โทรคุยกันได้ครับตามเบอร์ที่ผมส่งให้ไปครับ ผมสะดวกคุยด้วยช่วง18.30-20.30น.ครับ
กรง4*6*3เมตร ผมว่าถ้าให้อยู่อย่างสบายก็ไม่ควรเกิน 5ตัวครับ กรงใหญ่ควรมีอ่างน้ำให้นกเล่นด้วยนะครับ ควรมีวาล์วเปิดน้ำเข้าและปล่อยน้ำทิ้ง
ส่วนตำแหน่งช่องอาหารและคอนที่นกเกาะควรอยู่ในตำแหน่งที่ทำความสะอาดง่ายๆครับ บริเวณนั้นควรยกพื้นลอยและด้านล่างใส่ทรายครับเวลาทำความสะอาดจะได้ทำง่ายๆครับ
ปล.ยินดีที่รู้จักครับ คุณhamkorat หากผมได้ผ่านไปโคราช จะแวะไปให้เลี้ยงข้าวครับ 55555

kitty75

อ้างถึง
กรงผมตอนนี้เสร็จแล้วครับ เหลือแค่ใส่คอนปูนครับ เรื่องรูปเดี๋ยวผมลงให้ดูครับ พอดีช่วงนี้ผมเป็นไข้หวัดอยู่ครับ เลยยังไม่ได้ถ่ายรูปเลยครับ หากมีข้อสงสัยก็โทรคุยกันได้ครับตามเบอร์ที่ผมส่งให้ไปครับ ผมสะดวกคุยด้วยช่วง18.30-20.30น.ครับ
กรง4*6*3เมตร ผมว่าถ้าให้อยู่อย่างสบายก็ไม่ควรเกิน 5ตัวครับ กรงใหญ่ควรมีอ่างน้ำให้นกเล่นด้วยนะครับ ควรมีวาล์วเปิดน้ำเข้าและปล่อยน้ำทิ้ง
ส่วนตำแหน่งช่องอาหารและคอนที่นกเกาะควรอยู่ในตำแหน่งที่ทำความสะอาดง่ายๆครับ บริเวณนั้นควรยกพื้นลอยและด้านล่างใส่ทรายครับเวลาทำความสะอาดจะได้ทำง่ายๆครับ
ปล.ยินดีที่รู้จักครับ คุณhamkorat หากผมได้ผ่านไปโคราช จะแวะไปให้เลี้ยงข้าวครับ 55555
โห!!!!   คุณโจ กรงขนาด4x6x3เมตรน่ะ ผมเลี้ยงช้างได้โขลงนึง แถมยังใส่ฮิปโปได้อีก5ตัว แถมใส่ยีราฟได้อีก7ตัว เฮียโจเล่นจะใส่แก้วโม่งแค่5ตัว สุดยอดแห่งการรักนกจริงๆ นกคงบินกันแบบมารธอนเลย 5555

JOE

อ้างถึงkitty75 เป็นผู้เขียน:
อ้างถึง
โห!!!!   คุณโจ กรงขนาด4x6x3เมตรน่ะ ผมเลี้ยงช้างได้โขลงนึง แถมยังใส่ฮิปโปได้อีก5ตัว แถมใส่ยีราฟได้อีก7ตัว เฮียโจเล่นจะใส่แก้วโม่งแค่5ตัว สุดยอดแห่งการรักนกจริงๆ นกคงบินกันแบบมารธอนเลย 5555
แหม..เฮียเล็กก็ว่าไป ผมคงไม่กล้าใส่แก้วโม่งแค่5ตัวหรอกครับ เดียวมันต้องบินไกล เดี๋ยวพวกมันจะเหนื่อยแล้วมันโกรธผมเอา

hamkorat

อัพเดทครับ ผมต้องใช้ตาข่ายถักประมาณ 60 ตร.ม.เนื่องจากบางส่วนเป็นกำแพงบ้านเลยทำให้ใช้ตาข่ายน้อยลงเยอะเลย

ขนาด5หุน*1 1/2 นิ้ว  3มิล ไปถามมาแล้ว ราคารวมๆเฉพาะตาข่าย 24000 -*-

ส่วนตา 1*1 นิ้ว ราคาคร่าวๆ11800

โห ต่างกันคนละเรื่อง งั้นเข้าเรื่องเลยละกันครับ

- 1*1 นิ้วใช้ได้มั้ยครับ เค้ามีสำเร็จรูปอยู่แล้ว ดูทรงแล้วนกกระจอกคงเข้าไม่ได้ แต่อย่างอื่นไม่ชัวร์ครับ

-5หุน* 1 1/2 นิ้ว รออีก 2 สัปดาห์ แต่ราคาไหงแพงกว่าเท่าตัวเลย จริงๆก็อยากได้แบบ สวย ทน ใช้งานดี ราคารับได้

-ก็อกน้ำในกรงนี่มันจะโดนพวกนกทำลายล้างหรือปล่าวครับ

-พื้นเป็นพื้นปูน เททรายช่วงที่นกเกาะคอน ทำท่อระบายน้ำด้วยมั้ยครับ

-หลังคามุงสัก50%พอมั้ยครับอยากให้เค้ารับแสงเยอะๆ

ขอบคุณครับ ได้ข้อสรุปเมื่อไรแป้นบาสก็จะโดนทำลาย เอากรงไปวางแทน 555+

JOE

หลังจากที่ทิ้งช่วงไปนานจนใครหลายๆคนลืมผมไปแล้ว
เพราะเวลามันผ่านไป มันชั่งไวเหมือนโกหก ตอนนี้กรงเสร็จแล้วครับ
เสร็จนานจนนกจะแก่แล้ว เพิ่งจะมีโอกาศได้เอาภาพมาลง
เลยตั้งใจว่า จะโม้ให้อ่านกันจนหลับ ฝอยจนลิงคืนกล้วยเลย