มาดูเจ้ามินนี่ อินทรีย์มงกุฏ บินกัน

• 195 replies
  • 172559 views

ตอบ: มาดูเจ้ามินนี่ อินทรีย์มงกุฏ บินกัน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:27:33 PM »
คาราวะเจ้าพ่อนกนักล่าเมืองไทย  http://www.youtube.com/watch?v=OM8Y0_OnFgg

บินได้แม่นกว่ารอบโชว์ที่สามพรานอีกนะ

รอบหน้าโชว์อย่างงี้บ้างนะ   http://www.youtube.com/watch?v=M2UJe_Nc_4k

*

Guest

ตอบ: มาดูเจ้ามินนี่ อินทรีย์มงกุฏ บินกัน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 02:22:05 AM »
สวยมากครับ

*

Peter

• 108
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 11:40:38 AM »
พอเจอรูปตอนบินบ้างละ เป็นรูปป
เจ้า Emmy ปีที่แล้วครับ
ต้องยกเครดิตไห้ พี่กับตันโจีก ผู้ถ่ายครับ
มีรูปที่สวยกว่านี้แต่หาไม่เจอครับ

*

Guest

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 07:31:12 PM »
โว้วโว้วโว้ว,,,,,,,,สุดยอดไปเลยตัวเองสุดแสนจะสง่างามจิงจิงครับ   ชอบชอบชอบ    ว้อน""อีกแล้ววววว...

*

Peter

• 108
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 10:39:32 PM »
อ้างถึง

zuru เป็นผู้เขียน:
:-)  :-)  :-)  :-) รบกวนถาม ค่ะ อินทรีย์ทอง กับ อินทรีย์หัวขาว(Bald Eagle)  อินทรีย์ของฟิลิปปินส์(philippine eagle) นำเข้าได้ไหม คะ

อีกไม่เกินสองเดือน ประเทศไทยจะมี อินทรีย์ทอง 1ตัว และอินทรีย์หัวขาว 2 ตัว ครับ ทั้ง สองสายพันธุ์นี้ต้องขอบอกว่าใหญ่โคตร อินทรีย์ทองเป็นนกผมเอง ส่วนอินทรีย์หัวขาวทั้งสองตัว มีคนสั่งครับ ถ้าฝึกทันคงได้เห็นในงาน มหกรรมสัตว์เลี้ยง ปลายปีนี้ครับ ผมนำเข้าเอง มีใบอนุญาตไซเตส ถูกต้อง ส่วนอินทรีย์ ฟิริปิน ลืมไปได้เลยครับ ทั้งโลกเหลือ ประมาณ 200 ตัวก็สูญพันธุ์แล้วครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 12:44:16 AM »
อินทรีทอง นี่นกให้ฝันเลยครับ

สอบถามนิดได้ไหมครับ

ว่าราคา ประมาณกี่บาท สงสัยมากเลยอ่ะครับ นกเก่งๆ ใหญ่ๆ

แล้วซื้อนกป่า หรือลูกมันมาเลี้ยงอ่ะครับ ขอบคุณครับ

*

kitty75

• 2,167
    • MSN Messenger - kitty-siri@hotmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 12:51:57 AM »
สวยสง่ามากเลยครับ แต่ถ้าผมขืนซื้อมาเลี้ยง คงต้องเลิกเล่นสัตว์อื่นไปเลย เวลามันบินที นกเอย หมาเอย ลิงเอย คงขี้หดตดหายกันหมดเลย

*

Peter

• 108
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 09:34:41 AM »
อ้างถึง

kluaypa1 เป็นผู้เขียน:
อินทรีทอง นี่นกให้ฝันเลยครับ

สอบถามนิดได้ไหมครับ

ว่าราคา ประมาณกี่บาท สงสัยมากเลยอ่ะครับ นกเก่งๆ ใหญ่ๆ

แล้วซื้อนกป่า หรือลูกมันมาเลี้ยงอ่ะครับ ขอบคุณครับ

นกเพาะฟาร์มครับ นกปีนี้ อายุเพิ่งได้สามเดือน ครับ นกป่านำมาฝึกไม่ดีถึงไม่ได้เลยครับ แถมถ้านำมาไส่กรงก็จะบินชนกรงครับตื่นคน ส่วนราคาขอไม่เปิดเผยดีกว่าครับ เพราะถ้าผมจะขายก็ต้องเป็นคนที่สนใจจะฝึกครับเพราะจะต้องถูกเรียกใช้งานโชว์ด้วยครับ เพราะตอนนี้มีหลายที่ติดต่ออยากไห้นำนกไปแสดง ได้ค่าเหนื่อยนะ นกมีใบอนุญาตถึงจะโชว์ได้

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 09:41:42 PM »
Khun Peter

คงต้องใช้คำว่า "สง่างาม" กับนกอินทรีย์ของKhunPeter

ชอบมาก...แต่คงไม่กล้าเลี้ยงค่ะ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 09:42:02 PM »
ผมอยากจะทราบเกี่ยวกับการนำเข้านกเค้าหิมะ แบบแฮรี่นะครับผม

ไม่ทราบว่าพอจะมีอะไรแนะนำผมได้ไหมครับผม

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 10:50:29 PM »
ขอราคาหัวขาวหน่อยสิ เวลาไปหาไม้ในป่าจะเอาไปเล่นด้วย  ท่าจะเจ๋งน่าดู
[color=00CC00]fly me to the moon [/color]

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 10:52:36 PM »
แม่เลี้ยงครับ คนเลี้ยง แบบนี้หาได้ที่ไหนครับ  555
[color=00CC00]fly me to the moon [/color]

*

bremen

• 105
    • http://-
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 12:00:17 AM »
ผมเคยเจอแบบเฮ๊ดวิคในเรื่องแฮร์รี่พอตเตอร์อ่ะครับแต่ว่าเป็นตัวสีน้ำตาล แหะๆ ที่เจเจ  น่ารักดีครับ ตัวใหญ่มากๆๆ ปุ๊กลุ๊ก ดี ^ ^

*

Guest

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 01:16:28 AM »
ผมได้แต่เซพรูปอย่างเดียวเลยครับ  สง่างามมากๆ

*

Peter

• 108
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 12:46:09 PM »
อ้างถึง

nickoki เป็นผู้เขียน:
ผมอยากจะทราบเกี่ยวกับการนำเข้านกเค้าหิมะ แบบแฮรี่นะครับผม

ไม่ทราบว่าพอจะมีอะไรแนะนำผมได้ไหมครับผม

เค้าหิมะผมนำเข้าได้ตอนแรกมีคนจะสั่ง แต่ไม่กล้ากลัวนกจะร้อน อยู่ไม่ได้ ราคาไม่สูงเท่าไหร่นะ มาดูรูปเจ้าอินทรีย์ทองกัน นกผมเองเลยกล้าเอามาลง ส่วนอินทรีย์หัวขาว ไม่ไช่นกผมเลยไม่อยากลงรูปครับ

Facebook Comments