เปิดกรุนกแปลกๆ

เริ่มโดย kitty75, พฤศจิกายน 02, 2010, 07:43:52 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kitty75

หลังจากไม่มีตังค์ซื้อนกมาคอว์ เลยลองเลี้ยงนกแบบไทย บ้านๆดูบ้าง แต่เป็นนกที่สีแปลก เลยนำมาใช้ชมดูกันครับ
ปล.ไม่ได้อวดนะ แค่อยากให้คนที่ไม่เคยเห็นได้ดูกันบ้างครับ

kitty75

kitty75

kitty75

kitty75

เอี้ยงสาริกาเผือก(ในสาริกาจะออกสีครีม)
ทั้ง3รูปนี้เป็นคนละตัวกันครับ สีจะต่างกันบ้างเล็กน้อย จริงๆแล้วผมมีสาริกา5ตัว แต่ถ่ายมาเท่านี้พอครับ

Guest

นกของพี่ไว้ทุกข์กันทุกตัวเลย อิๆๆ(ขาวดำ)
ไม่เคยเห็นค่ะแปลกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มันไปผสมกับตัวอะไรมาคะสีถึงเป็นแบบนี้

kitty75

kitty75

kitty75

หัวแพรเหลือง จริงๆแล้วน่าจะเป็น dilute

kitty75

kitty75

แก้วโม่งสีโอลีฟ(generation2) แถบไหล่แดงแปร๊ดดดดๆๆๆๆ
ปีนี้กำลังลังเข้าคู่ทำgeneration3อยู่

kitty75

ตามด้วยนกต่างประเทศ อิเล็คตัสเหลืองตัวโปรด

kitty75

ลูติโน่กาล่า(ตัวนี้ยังมาไม่ถึง) คงต้องประมาณเดือนหน้าถึงจะมาอยู่ที่บ้าน เอารูปมาซ้อมไว้ก่อน 5555

onlyA

Guest

นกสวยทุกตัวเลยค่ะ
ขอบคุณนะค่ะที่นำนกสวยๆมาให้ชม
(ไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อน) สวยมาก?