===>>ลูกป้อนแอฟริกันเกรย์ มีน้ำมูก (รบกวนอาพุฒ และเพื่อนสมาชิก)<<==

เริ่มโดย acat, กรกฎาคม 17, 2014, 04:16:36 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

acat

ขอบคุณครับอาพุฒ

แล้วประมาณกี่วันครับนกจะกลับมาปกติครับอา เป็นมาหลายวันแล้วน่าวิตกมั๊ยครับอา กังวลมากครับอา

put

โดยทั่วไป10-15วันก็หาย บางตัว5วันก็หายก็มี ผมพึ่งรู้จักคนเลี้ยงนกคนหนึ่งอยู่สมุทรปราการเหมือนกัน อิเลคตัสเป็นหวัด รักษาอยู่1เดือนเศษๆถึงหาย ตอบยากครับ ว่ากี่วัน ถึงหาย ให้ยาถูกต้องแล้ว ไม่ต้องวิตกกังวลให้มากครับ

acat

ขอบคุณมากนะครับอาพุฒ

ผมอาจถามเยอะไปหน่อย แต่ด้วยความกังวลครับอา ได้คำตอบจากอาตอนนี้โล่งอกมาหน่อยครับ

แล้วอึแบบนี้น่ากังวลมั๊ยครับอาพุฒครับ

put

ยังไม่มีปัญหาครับ ยังไม่เป็นสีเขียวอมดำครับ ยังเป็นสีอาหารอยู่ครับ

acat

acat

วันนี้อาการนกดูดีขึ้นครับ เริ่มใช้ปากปีนตะกร้าขึ้นมายืนขอบตะกร้า พอจับเขาลงมีร้องมีบ่นครับ สบายใจขึ้นเยอะเลยอาพุฒขอบคุณครับอา

acat

อาพุฒครับน้ำมูกนกเป็น ๆ หาย ๆ อะครับเหมือนไม่หายสนิท หยุดยาได้เมื่อไหร่ครับ  หรือป้อนไปได้เรื่อย ๆ ครับ

put

อ้างจาก: acat เมื่อ กรกฎาคม 23, 2014, 05:36:44 หลังเที่ยง
อาพุฒครับน้ำมูกนกเป็น ๆ หาย ๆ อะครับเหมือนไม่หายสนิท หยุดยาได้เมื่อไหร่ครับ  หรือป้อนไปได้เรื่อย ๆ ครับ
[/quoteป้อนยาต่ออีก5วัน เห็นว่าหายสนิทแล้ว จึงค่อยหยุดยาครับ

acat

อาพุฒครับ ผมต้องขอบคุณอาพุฒมากนะครับ และต้องขอโทษที่หายไปเลย ตอนนี้เจ้าปังปอนผมหายดีแล้วครับ ซนมากเดินตามผมตลอดเหมือนสุนัขเลยครับ เริ่มบนเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้ตลอดเลย
ตอนนี้ผมมีความสุขกับการเลี้ยงเจ้านกตัวนี้มาก ไม่ได้อาช่วยแนะนำคงแย่แน่ครับ

ขอขอบคุณอาพุฒมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ

nisan

nisan

สรุปเคสนี้ ยาที่รักษาหายเป็นยาซูรีดิน ซีพี ขวด หรือ เป็นยา แอมม็อกซี่ครับ  :(