===>>ลูกป้อนแอฟริกันเกรย์ มีน้ำมูก (รบกวนอาพุฒ และเพื่อนสมาชิก)<<==

• 29 replies
  • 9699 views

*

acat

• *
  • 18
ขอบคุณครับอาพุฒ

แล้วประมาณกี่วันครับนกจะกลับมาปกติครับอา เป็นมาหลายวันแล้วน่าวิตกมั๊ยครับอา กังวลมากครับอา

*

put

• 3,926
โดยทั่วไป10-15วันก็หาย บางตัว5วันก็หายก็มี ผมพึ่งรู้จักคนเลี้ยงนกคนหนึ่งอยู่สมุทรปราการเหมือนกัน อิเลคตัสเป็นหวัด รักษาอยู่1เดือนเศษๆถึงหาย ตอบยากครับ ว่ากี่วัน ถึงหาย ให้ยาถูกต้องแล้ว ไม่ต้องวิตกกังวลให้มากครับ

*

acat

• *
  • 18
ขอบคุณมากนะครับอาพุฒ

ผมอาจถามเยอะไปหน่อย แต่ด้วยความกังวลครับอา ได้คำตอบจากอาตอนนี้โล่งอกมาหน่อยครับ

แล้วอึแบบนี้น่ากังวลมั๊ยครับอาพุฒครับ

*

put

• 3,926
ยังไม่มีปัญหาครับ ยังไม่เป็นสีเขียวอมดำครับ ยังเป็นสีอาหารอยู่ครับ

*

acat

• *
  • 18
รูปต้อนเช้าก่อนอาหารครับ

*

acat

• *
  • 18
วิธีการป้อนยาและป้อนอาหารครับ

*

acat

• *
  • 18
ป้อนอาหารด้วยช้อนครับ

*

acat

• *
  • 18
ถูกต้องเปล่าครับอาพุฒ

*

put

• 3,926
ถูกต้องแล้วครับ

*

acat

• *
  • 18
วันนี้อาการนกดูดีขึ้นครับ เริ่มใช้ปากปีนตะกร้าขึ้นมายืนขอบตะกร้า พอจับเขาลงมีร้องมีบ่นครับ สบายใจขึ้นเยอะเลยอาพุฒขอบคุณครับอา

*

acat

• *
  • 18
อาพุฒครับน้ำมูกนกเป็น ๆ หาย ๆ อะครับเหมือนไม่หายสนิท หยุดยาได้เมื่อไหร่ครับ  หรือป้อนไปได้เรื่อย ๆ ครับ

*

put

• 3,926
อาพุฒครับน้ำมูกนกเป็น ๆ หาย ๆ อะครับเหมือนไม่หายสนิท หยุดยาได้เมื่อไหร่ครับ  หรือป้อนไปได้เรื่อย ๆ ครับ
[/quoteป้อนยาต่ออีก5วัน เห็นว่าหายสนิทแล้ว จึงค่อยหยุดยาครับ

*

acat

• *
  • 18
อาพุฒครับ ผมต้องขอบคุณอาพุฒมากนะครับ และต้องขอโทษที่หายไปเลย ตอนนี้เจ้าปังปอนผมหายดีแล้วครับ ซนมากเดินตามผมตลอดเหมือนสุนัขเลยครับ เริ่มบนเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้ตลอดเลย
ตอนนี้ผมมีความสุขกับการเลี้ยงเจ้านกตัวนี้มาก ไม่ได้อาช่วยแนะนำคงแย่แน่ครับ

ขอขอบคุณอาพุฒมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ

ขอเบอร์โทรพี่พุฒหน่อยครับ ขอบคุณครับ

สรุปเคสนี้ ยาที่รักษาหายเป็นยาซูรีดิน ซีพี ขวด หรือ เป็นยา แอมม็อกซี่ครับ  :(

Facebook Comments