สยามฟีนิกซ์ไฮไฟว์

เริ่มโดย kitty75, สิงหาคม 02, 2008, 10:11:21 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ด.ช.หาด

อ้างถึงปู่โด้ เป็นผู้เขียน:

ผมยังไม่มีเชษฐ์น้อย น๊ะครับกระผม  อย่างไรก็ดี  แอบเอารูปที่ขี้เหร่ ที่สุดแล้วละครับ  หุหุ  เห็นน้อง ๆ หลาย ๆ คนเอามาลง  เอาซะหน่อย  ขี้เหร้ ขี้เหร่  หุหุ

:lol:  :-o  :-D

หมายถึงผมป่าวเนี่ยพี่โด้
หนึ่งในสมาชิก แก๊งค์ "จู้ฮุกกรู"

My_love

อย่ามาดักอุ้มเค้าน๊ะตัวเอง [/quote]  

ปล.ถ้าใครจะไปอุ้มพี่โด้  ผมว่าไปหลายๆคนหน่อยก็ดีครับ  :-D  :-D  :-D  :-D  8-)  8-)  8-)  ท่าจะหนักน่าดู   ล้อเล่นครับพี่  หุหุ

อย่าลืม***ไปหลายๆคนนะครับ***
++ ขึ้นอยู่กับเราจะเลือกมองมุมไหน ถ้ามองให้มันบวก หัวใจก็เป็นบวก ++

My_love

++ ขึ้นอยู่กับเราจะเลือกมองมุมไหน ถ้ามองให้มันบวก หัวใจก็เป็นบวก ++

บอย

หล่อกว่าที่คิดครับปู่โด้ครับ  :hammer:  :hammer:  :hammer:
สัญญาจะเป็นเด็กดี

...

อ้างถึงdevil_kay เป็นผู้เขียน:
อ้างถึงพ่อลูกอ่อน เป็นผู้เขียน:
ป๊าดดดดดด!! นึกว่า Will Smith ที่ไหนได้ Pop แคเลอรี่บาบา นี่เอง (ล้อเล่นนะพี่) ขี้เหร่ที่ไหนกัน ขี้ 2 เหร่ตั้งหาก หุหุ (ล้อเล่นอีกทีนึง) อย่าโกรธ ทัชน๊า อิอิ

หรือว่าจะเป็น  อาเฉิน อะพี่ :-D  :-D

อาเฉินอะไรฟะ  อิ อิ  

แหม ....  เดี๋ยวเจอตัวกันก่อน  หุหุ

:-o  :lol:  :-D

...

อ้างถึงเด็กชายหาด เป็นผู้เขียน:

ผมยังไม่มีเชษฐ์น้อย น๊ะครับกระผม  อย่างไรก็ดี  แอบเอารูปที่ขี้เหร่ ที่สุดแล้วละครับ  หุหุ  เห็นน้อง ๆ หลาย ๆ คนเอามาลง  เอาซะหน่อย  ขี้เหร้ ขี้เหร่  หุหุ

หมายถึงผมป่าวเนี่ยพี่โด้

ไม่หรอก  พี่นี่แหละ หุหุ  ใครจะเหน็บน้องอู๋สุดหล่อ  แหมไปกับสาว ๆ หลายคนเชียวน๊ะ  พี่ก็นานๆ จะหลุดถ่ายรูปมาให้เขาดูสักกระหน่อย หุหุ

แต่น้องอู๋  เหลือเวลาอีกน้อยแล้วน๊ะ  จะเป็นโสดน๊ะ  อิ อิ  

ขอต้อนรับสู่ชมรม  คนกลัวเมีย  ( เย้ย !!!  เขาเรียกว่าเกรงเมียมากกว่า อะปล่าว  )  มายกมือขึ้นเลยขอรับกระผม  หุหุ

อ้างถึงMy_love เมื่อ 2008/8/6 18:36:02

อย่ามาดักอุ้มเค้าน๊ะตัวเอง

ปล.ถ้าใครจะไปอุ้มพี่โด้ ผมว่าไปหลายๆคนหน่อยก็ดีครับ        ท่าจะหนักน่าดู ล้อเล่นครับพี่ หุหุ

อย่าลืม***ไปหลายๆคนนะครับ***

ไม่มีอะไรหรอก แซวเล่นกันได้ขอรับกระผม  ไม่โกรธ  แต่อาฆาต อะ หุหุ  อย่าให้เจอน๊ะ  อิ อิ  พี่ไม่ทำอะไรหรอก เขาว่าพี่ใจดี  แต่พี่ชอบแช่ง  หุหุ

( อะ อะ เค้า ล้อเล่น ) [/b]

อ้างถึงMy_love
แซวเค้ามาหลายกระทู้แล้ว เดี๋ยวโดนหาว่าไม่ยอมมีส่วนร่วม ตอนแรกเขินไม่กล้าเอารูปลง ...แต่...เห็นรูปพี่โด้แล้ว    
ทำให้กล้าขึ้นมาเยอะเลย โฮะ โฮะ โฮะ ขอบคุณพี่โด้มากๆนะคะ (รวมถึงเรื่องข้อความหลังไมค์ด้วย */l\*)

***ถ่ายรูปไม่ขึ้นนะคะ ตัวจริงดูดีกว่านี้เยอะๆๆ ทั้ง2คนเลย***
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนในบ้านหลังนี้นะคะ/ครับ

แหม!!!!  คนเชียงใหม่ เชียงฮาย  ไม่ค่อยจะยกยอจริง ๆ อิ อิ  ตัวจริงดูดีกว่านี้  เหมือนเจ้าเก้ เลย   เอิ๊ก ๆๆๆๆๆๆ  แต่สวย ๆ กันทั้งนั้น

แต่อะน๊ะ คุยกันไปคุยกันมา  ในโลกไซเบอร์  ผมว่ามันเหมือนแซวไปแซวกันมา  จะผูกพันธ์ กันน๊ะครับกระผม  ปีนึงบางครั้ง  ไกลโพ้นทะเล  จะเจอกันสักครั้ง  ยังมีความรักและความผูกพันธ์ให้กันตลอดไปขอรับกระผม  

แต่กระนั้นเลย  ไม่ต้องกลัวหรอก  คนกันเองแท้ ๆ

มีอะไรอยากรู้อะไรที่ไม่อยากจะ Post หน้าห้อง  ก็หลังไมค์มาได้ครับกระผม  ยินดีตอบครับ  บางครั้งลงหน้าห้อง เดี๋ยวไปกระทบ กระแทก  กระทั้นเขา  กลายเป็นกระทู้พลีชีพ ไปอีกซะงั้น

แต่ว่า  ท่านเจ้าของกระทู้อะ  ไม่เอามาลงสักที  เดี๋ยวจะย่องไปสุ้มถ่าย   คราวนี้ มาเป็น Clip เลยอะ หุหุ

ปล.  ตอนแรก ๆ นั่งอ่าน  เฮ้ย !!! ชื่อนี้ My_love  เดี๋ยววันนึง ( ครับ  วันนึงค๊ะ แบบในกระทู้นี้ มาทั้งครับ และค๊ะ ) เข้าไปอ่านในกระทู้ใต้หมอนนอนหลับฝันดี ถึงบางอ้อ ว่า  ใช้ User เดียวกัน ซะงั้น  หุหุ  ไม่เป็นไร  จ้า ...........

:lol:  :-o  :-D  :-D  :-D

...

อ้างถึงboy1427 เป็นผู้เขียน:
หล่อกว่าที่คิดครับปู่โด้ครับ  :hammer:  :hammer:  :hammer:

ก็ว่าไปนั่น  ท่านก็เคยเห็นเสี่ยเล็กแล้ว  ผมว่าเขาหล่อ สมาร์ท สาวติดตรึม  ผมไม่มีอะไรไปสู่ท่านเลย  อิ อิ ( แอบเหน็บหน่อย ) ไม่ยอมเอารูปมาลงสักที น๊ะ

ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดด

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :-o  :-o  :-D  :-D  :-D

akaradej28

จากหลายกระทู้ที่อ่านมา เพิ่งจะรู้ว่าหลายๆท่านในบ้านนี้นอกจากจะเป็นเซียนนกกันแล้ว บางท่านยังเป็นจ้าวแห่งคารมอีกด้วยนะเนี่ย โดยเฉพาะปู่โด้ เจอกันเมื่อไหร่ต้องขอถ่ายทอดบ้างแล้ว
รักเธอตลอดไป......

kitty75

อ้างถึงboy1427 เป็นผู้เขียน:

ก็ว่าไปนั่น  ท่านก็เคยเห็นเสี่ยเล็กแล้ว  ผมว่าเขาหล่อ สมาร์ท สาวติดตรึม  ผมไม่มีอะไรไปสู่ท่านเลย  อิ อิ ( แอบเหน็บหน่อย ) ไม่ยอมเอารูปมาลงสักที น๊ะ

ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดด

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :-o  :-o  :-D  :-D  :-D
จะให้ผมกล้าเอารูปมาลงได้ไงล่ะพี่โด้ ขนาดเจ๊จิเห็นรูปผมในhi5 ยังกร๊ากออกมาซะจนผมอายม้วนเลย บอกว่าผมหน้าตาเจี๋ยมเจี้ยม แถมบอก "นี่เหรอฟะเสือ นั่นมันแมวชัดๆ" 555 เอิ๊กๆๆๆ

noon9999

:-D กับนกที่บ้านกทม. ตอนนี้มาอยู่เพชรบูรณ์ยังไม่ได้เลี้ยงนกครับ

ลิง

ทำใจตั้งนานครับ ว่าจะลงดีหรือเปล่า หรือว่าจะรอให้ลงกันเยอะกว่านี้ก่อน สุดท้ายก็อดใจไม่ไหวครับ  สุดท้ายก็ขอ ฝากเนื้อ ฝากตัว ฝากหน้าตาไว้ด้วยนะครับ  (เข้ามาอ่านกระทู้ทุกวันครับ แต่ไม่เคยล็อกอิน  แบบว่าพูดไม่เก่งครับ)

****** เพิ่งจะเคยเห็นหน้าตาพี่โด้ครั้งแรกนะเนี่ีย****

ToN_JeW

ผมมาขอโชว์รูปมั้งครับ
ต้องขอบคุณพี่ๆที่คอยให้คำปรึกษาเรื่องนกแก่ผมตลอดมา
ไม่ว่าจะเป็น พี่โด้ พี่เชษฐ์ พี่เอ พี่จิ คุณชายตัน พี่เล็กและอีกหลายๆท่าน

และต้องขอโทษเรื่องที่ไม่ได้มารายงานสภาพนกด้วยครับ
อย่างไงก็ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับที่ทำให้นกผมรอดอยุ่ถึงทุกวันนี้

pjm

หารูปเจอแล้ว

หาตั้งนาน    เดียว   ไม่ได้โชว์

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:

DNA

แม้! พี่ ๆน้า ๆแต่ละคนหล่อ เท่ กันทั้งนั้นเลย

55555  :-D  :lol:  :-D  :hammer: